Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาล๊อกซิ้ง cpu บนบอร์ดหักทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาล๊อกซิ้ง cpu บนบอร์ดหักทำไงดี

ขาล๊อกซิ้ง cpu ที่อยู่บนบอร์ดหักคับ เล่นอยู่ดีๆพอสักพักเครื่องก็ดับไปผมเลยเปิดอีก 2 รอบก็เลยแกะออกมาดู อยากทราบว่าขาล๊อคนั้นมีขายแยกรึเปล่าคับ จะซื้อบอร์ดใหม่ก็เสียดายหรือจะเอาไปเคลมได้ป่าว หรือจะติดกาวตราช้างดีไม่แน่ว่ามันจะอยู่รึเปล่ารบกวนคนที่เคยเจอปัญหานี้ช่วยบอกหรือช่วยแนะนำทีคับ
    ว่าควรทำไงดี
    ขอบคุณคับ

มีขายที่1000tip เซียร์ ราคา 200-300 ไม่แน่ใจ แต่เคยเห็น ให้ดี ถอดของเก่าไปเทียบขนาด

Comment

กรณีนี้เครมได้มั้ยครับ

Comment

ที่พันทิพย์มีครับ อันละ 30-50บาท เป้นของแงะมาจากบอร์ดเอามาขายนะครับลองเดินหาดูมีหมด 754 939 940 หรือไม่ก็ หาซื้อบอร์ดเก่าๆที่เสียแล้วน่าจะ 100กว่าบาท แล้วมาแงะขาล๊อคเอาเองก็ได้ครับ

หรือติดต่อท่าน 00SEED00 เห็นว่าขายอยู่ครับ ไม่แน่ใจหมดยังนะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180074
        Last edited by kahung; 7 Dec 2008, 22:42:11.

Comment

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ
          ผมได้เอากาวช้างไปแปะมันแล้วปรากฏว่าใช้ได้ครับแต่ไม่รู้อยู่ได้นานแค่ไหน
          อิอิอิ
          ค่ากาวซื้อมาจาก 7 อิอิอิ 25 บาท เป็นการประหยัดงบไปด้วย

Comment

Originally posted by carabaotalk View Post
            ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ
            ผมได้เอากาวช้างไปแปะมันแล้วปรากฏว่าใช้ได้ครับแต่ไม่รู้อยู่ได้นานแค่ไหน
            อิอิอิ
            ค่ากาวซื้อมาจาก 7 อิอิอิ 25 บาท เป็นการประหยัดงบไปด้วย
            คุณได้เป็นนัก MOD เต็มตัวแล้วครับ อิอิ

Comment

Originally posted by inside-idea View Post
              คุณได้เป็นนัก MOD เต็มตัวแล้วครับ อิอิ
              ประชด หรือพูด จิง เนี่ย 5 5 5

Comment

Originally posted by vkennyza View Post
                ประชด หรือพูด จิง เนี่ย 5 5 5
                พูดจริงๆดิครับ พอเรากล้าทำอะไรเล็กๆแล้วต่อไปมันก็จะใหญ่ขึ้นครับ

ผมว่าสุดยอดMODก็คือทำปล่องภูเขาไฟจากท่อทองแดง+LN2นี่แหละใฝ่ฝันมาก

Comment

หรือถ้าเอาไปเครมก็เสียเงินนะครับ ดีคอมรู้สึกจะคิด 320 บาท(แนวๆนี้ แล้วแต่เจ้านะราคาไม่เท่ากัน)
                  Last edited by Ares01; 12 Dec 2008, 18:14:46.

Comment

มีบอร์ด 462 เน่าอยู่ตัว 1 ไม่รุใส่ด้วยกันได้ไหม

Comment

งานเข้า

Comment

เอากาวตราช้างแปะแล้วเอาไปเครมโล้ดดดด

Comment

Originally posted by qc2404 View Post
                          งานเข้า

Comment

Working...
                          X