Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการไรท์แผ่นวินโดวส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการไรท์แผ่นวินโดวส์ครับ

ผมโหลด Windows XP Student Edition มาครับ
    มันเป็น Image ครับ แล้วพอไรท์เสร็จมันก็เป็นไฟล์ Image เหมือนเดิม
    ไม่ทราบว่าทำถูกหรือเปล่าครับ ไม่เคยทำแผ่นวินโดวส์เลย
    เห็นเวลาใส่แผ่นวินโดวส์ตัวอื่นเข้าไปแล้วเข้าไปดูมันก็มีเป็นโฟลเดอร์ งงครับ

ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์Imageเลยนะคับ เดี๋ยวมันจะถามwriteเอง

Comment

เวลาไรท์ เลือก ไรท์ image สิ อย่าเลือก ไรท์ไฟล์

Comment

ถูกต้องแล้วครับ ตามข้างบนเลยครับ ถ้าไม่มีโปรแกรมก็หาโปรแกรม มาใช้ซะ เช่น UltraISO อะไรแบบนี้

Comment

Alcohol 120% ก็ได้ ใช้เวลาไม่ถึง 2.50 นาทีด้วยนะ

1.เปิดโปรแกรม Alcohol 120%
          2.เลือกบรรทัดที่สี่ ซ้ายมือ คำว่า Image Finder หรืออะรไนั่นล่ะ
          3.เลือก Drive&ISO หรือนามสกุล image ที่มีอยู่ในเครื่อง ที่คุณต้องการ เสร็จแล้วก็ จะเข้าสู่ขั้นตอน Burning แล้วฮะ
          4.เลือก Burn Image File บรรทัดที่ 2 มั้ง?
          ไม่เกิน 1.5-3 นาที แล้วแต่ Speed ที่คุณ Set ไว้

ดูภาพประกอบเอาเองฮะ

จบ (แค่นี้ล่ะ ง่ายมะ?)

ลองทำดูครับ ไม่ยากหรอก

ปล. ใช้ Nero Express ก็ดีครับ สร้าง Bootable Disc ง่ายที่สุดแล้วล่ะ

โชคดีนะครับ

Comment

อิมเมดไฟล์นามสกุลอะไรครับ ลองคลิ๊กขวาที่ไฟล์แล้ว open โดย เนโรดูก็ได้ครับ จากนั้นถ้าเปิดได้ก็เบิร์นโดยเนโรไปเลยครับ

Comment

Working...
            X