Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ 9500 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ 9500 GT

9500 Gt 512m ddr2 128bit -ถ้าเอามาเล่นเกม Crysis จะไหวไหมครับ ?

ถ้าไม่ได้ จะเอาไปเล่นเกมออนไลน์ เช่น Sudden/ Bf2 / Cabal/ ลินเอจ2 ปรับแบบสุด จะได้ไหมครับ ?

หรือแนะนำการ์ดจอถูกๆ สัก 2500 หน่อยครับ ขอค่ายเขียวก็จะดีครับ ลื่นดี..

สเปกผม :: amd x2 4800+ แรม2g 800

ปล.อยากลองเล่นไครซิสเฉย ๆ แต่ส่วนใหญ่จะเน้นเกมออนไลน์ ตอนนี้ใช้ออนบอร์ดอยู่ครับ -*- ยังหาการ์ดจอลงไม่ได้เลย. งบก็น้อย - -

ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ.

Crysis ปรับกลางๆ สบายๆ เลยครับ ลื่นดี

ส่วนเกมส์ที่เหลือที่ท่านว่ามา ก็ปรับสุดเอาอยู่หมด นะครับ

Comment

ตามท่านบนคับ เรื่อง crysis อาจจะมีหน่วงๆ บ้าง บางฉาก ส่วนเกมส์ออนไลน์ก้ปรับสุดได้คับ แต่ก้อาจจะมีกระตุกบ้าง เวลาคนเยอะๆ เช่น ลินเนจ/คาบาล เวลากิลวอ คนเยอะๆ effect กระจายก้ไม่ไหวเหมือนกันคับ ต้องมี 9600GT เปนอย่างน้อยไม่เชื่อลองเองกับตัวดูเลยคับ อิอิอิ

Comment

เกมส์ออนไลน์บางทีก็ต้องดูที่ Internet ด้วยนะครับ
        9600GT เล่น DOTA จังหวะ Skill all ก็ออกอาการเหมือนกัน -*-

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้ว 512 ATi 4650 DUAL Silent (TD) HIS ddr2 128bit มันแรงกว่าไหมครับ.

ปล. ต้องต่อไฟเสริมไหมครับตัวนี้

Comment

กัดฟันอีกนิด
              512MB PCIe ATi 4670 DUAL ICEQ (DDR3, TD) HIS 2850บ.
              ตระกูลนี้แรงที่สุดในโลกโดยไม่ต่อไฟเพิ่ม
              แรงกว่า GF9500GT ประมาณ 1 เท่าตัว

ผลทดสอบ crysis
              http://www.techpowerup.com/reviews/H...Q_Turbo/9.html

ถ้างบมากกว่านี้ ไปเล่น GF9600GT / GF8800GT / HD4830 ดีกว่าครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่คับตัว XFX 9500GT 256 DDR3 เล่นไครซิสปรับกลางทุกอย่างสบายคับ
                สเปค
                E2180
                ram 2G

Comment

ขอบคุณครับ.

Comment

สรุปซื้อ 4670 ddr3 จะดีที่สุดใช่มะครับ (2850 บาท)

ปล. แต่อยากได้ค่ายเขียว กลัวแดงจะไม่ลื่น อิอิ ..

Comment

แดงคับแรงที่สุดแล้วโดยไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม ตามที่ท่าน playplay คับ ดูหนังก็แจ่ม

Comment

สรุปซื้อ 4670 ddr3 จะดีที่สุดใช่มะครับ (2850 บาท)

ปล. แต่อยากได้ค่ายเขียว กลัวแดงจะไม่ลื่น อิอิ ..

HIS HD 4670 ICE-Q Turbo 512 MB DDR3 ( ไม่เกิน 3200)

แรงจัด ประหยัดไฟ เล่นเกมส์ดีจัง ดูหนังแหล่มใช่เล่น เฮียเม่น การันตี... !!!

Comment

Originally posted by XP_armor View Post

HIS HD 4670 ICE-Q Turbo 512 MB DDR3 ( ไม่เกิน 3200)

แรงจัด ประหยัดไฟ เล่นเกมส์ดีจัง ดูหนังแหล่มใช่เล่น เฮียเม่น การันตี... !!!
                          แหมสโลแกนมันเหมือนอ๊ซูซุยังไงไม่รู้นะครับ อิอิ

ท่านจขกท.เหมือนผมเลย สเปคก็เหมือนกัน

แต่ผมกำลังลังเลระหว่าง9600gsoและ4670 อิอิ

เอาเป็นว่าในสายตาผมนะ ท่านหา9600gsoดีกว่า แรงกว่า9500gtนะ

หาได้ก็เล่นเลยครับ ประสิทธิภาพพอๆกับ4670แต่กินไฟมากกว่าเท่านั้นเอง

ถ้าชอบค่ายไหนก็เล่นเลยครับ ผมก็กะว่าจะเข้าเซียร์อาทิตย์นี้หล่ะ ถ้าหา9600gsoได้ก็จะเอา ถ้าไม่ได้ก็จะเอา4670แทน

หรือท่านเอา4670ก็ดีครับ ถ้าไม่ถูกใจค่อยมาหาแลก9600gsoในนี้เอา เพราะ4670มันพิมพ์นิยมครับ^^
                          Last edited by pongchay; 8 Dec 2008, 20:48:28.

Comment

ผมเคยใช้ palit 8500 gt 256/128 ddr3 เล่นได้สบายครับ

Comment

ผมชอบ ไอ้มดเขียว

Comment

Working...
                              X