Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ E7300 MSI P45 NEO2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้หน่อยครับ E7300 MSI P45 NEO2

สเปคผม

E7300
    Ram 4gb bus 800 2x2
    MSI P45 NEO 2

ทำไมผมลากมันไปได้แค่ 3.4 เองครับ

ทั้งที่ปิดตัวประหยัดพลังงานแล้ว

และอีกอย่างผมลองทำอีกทีทดแรมไปแล้วและปรับ Vcore แล้ว ใน Bios ลากได้ถึง 5.5 หนะครับ
    แต่พอเข้าในวินโดว์แล้วจะเห็นแค่ 2.4 เองครับ ดูแล้วในวินโดว์และ CPU-Z ครับ

อีกอย่างใน Bios ผมปรับตัว คูณได้สูงสุดแค่ 8 เองครับ มีวิธีทำให้มันปรับได้เยอะๆมั๊ยครับ

รบกวนท่านๆ ช่วยด้วยนะครับ
    Last edited by nut0202; 7 Dec 2008, 23:33:31.

ดันไปหน่อยครับ

Comment

ขอดู cpuz ที่เคยลากได้ 3.4 ครับ

Comment

แปป 1 ครับ เดี๊ยวเอามาให้ดูครับ ขอกลับไปใช้ user เดิมก่อนครับ อันนี้ user เพื่อนครับ

Comment

โพสทิ้งไว้ละกันครับ ผมนอนละ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาดู

Comment

cpu-z มายังน้อ..

Comment

รอดูเหมือนด้วย 7300 เหมือนกันแต่ตามลาบเซ็น

Comment

Working...
              X