Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำน้ำยาป้องกันการกัดกร่อนหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำน้ำยาป้องกันการกัดกร่อนหน่อยคับ

พอดีพึ่งสั่งเกตว่า อุปกรณ์ของตัวเอง เป็นซิ้งทองแดงหมดเลย ทั้ง 3ชิ้นแต่ทว่าไปดูถังพักน้ำ ที่ใส่ไว้ที่ rack ด้านหน้า Aquabay M1 มันเป็นอลูหมดเลย นิหนา จะเกิดการกัดกร่อนไหมละนี่ น้ำยาก็ผสมเอง เลยคิดว่าหาซื้อน้ำยาป้องกันการกัดกร่อนไว้ก่อนดีกว่า เลยเดินไปถาม หลายๆร้าน ในเซียร์ แต่พบว่า ไม่มีสักร้านเรย T_T ใครรู้สถานที่ซื้อมั้งคับผมอยู่แถวรังสิตแหน่ะ
    แล้วก็ ต้องเอายี่ห้อไหนถึงจะดีด้วยคับ

มีให้ฟรีด้วย แต่มาเอาเอง รับรองดีโคตร ใส่ระบบเป็นเดือนเปิดบล็อคมาเงาเหมือนเดิม

Comment

แถวๆไหนคับ วันนั้น เจอ คุณ witchtuya ยังตื่นเต้นอยู่เลย นี่จะได้เจออีกคนแลว้หรอนี่ ฮ่าฮ่า
      รบกวนแอบกระซิบที่อยุ่หน่อยน่ะคับ บอกเบอร์มาก็ล้ายคับเดีวติดต่อไป

Comment

สนน้ำ di สอบถามมาได้ครับ มี 2 ท่านที่มารับไปใช้และ

Comment

Originally posted by rts20d View Post
          สนน้ำ di สอบถามมาได้ครับ มี 2 ท่านที่มารับไปใช้และ
          ขอมั่งสิ ของแพทย์ ใช้ไหม คริคริ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
            ขอมั่งสิ ของแพทย์ ใช้ไหม คริคริ
            ว่างๆแวะมารับได้ครับ แต่บอกก่อนล่วงหน้านะ

Comment

ขอด้วยคนได้มะอ่าคับพี่ภาส อิอิ

Comment

Originally posted by aek_hikaru View Post
                ขอด้วยคนได้มะอ่าคับพี่ภาส อิอิ
                เข้ามาเอาได้จ้า..ที่ทำงานพี่มาถุกป่าวจ๊ะ

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                  เข้ามาเอาได้จ้า..ที่ทำงานพี่มาถุกป่าวจ๊ะ
                  แถวไหนหว่า เคยไปหาพี่ตอนไปเอาแท้งค์ก็แถว เดอะมอลล์ บางปิ ถ้าไงบอกทางผมนิสนึงคับเด๋วไปเอาถึงที่ อิอิ (ของฟรี)

Comment

เข้าแจกไรกานหว่า

พี่ปอนเอาเผื่อด้วยน๊าส์

Comment

Working...
                    X