overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: อยู่หอพักใช้เน็ตมหาลัยแต่โดนบล็อคเวปเกมส์ทำไงช่วยทีคับ

OverclockZone Member komsung's Avatar

Question อยู่หอพักใช้เน็ตมหาลัยแต่โดนบล็อคเวปเกมส์ทำไงช่วยทีคับ

ผมอยู่หอพักของมหาวิทยาลัย และใช้เน็ตของมหาลัย อยากเล่นเกมออนไลน์แต่โดนบล็อคการเชื่อมต่อ ไม่ทราบว่าจามีวีธีแก้ไขบล็อคอันนี้ไหมครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

ไม่ได้ครับ นอกจากคุณจะเ้ป็นคนของศูนย์คอมฯมหาลัย

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Staff Basskyline's Avatar

Smile

สงสัยต้องเลี้ยงเหล้าคนคุมหอซักหน่อยครับ แล้วเค้าถึงจะทำให้ อิอิ

OverclockZone Member notetep123's Avatar
    @Forums OverclockZone

- -"

OverclockZone Member

ต้องลอง freecap, sockscap, sockschain

ไม่งั้นก็ต้องขุดท่อแล้วล่ะครับ รับรองว่า work แน่ แต่ลำบากหน่อย ลองค้นคว้าเรื่อง vpn ดูครับ ถ้าอยากเล่นจริงๆ ก็ต้องลงแรงศึกษาดูล่ะครับ ได้ความรู้ไปในตัว

OverclockZone Member Phoenix_Tom's Avatar
    อ ยู่ ใ น ใจ เ ส ม อ

ผมเคยลองเลี้ยงเหล้าแล้วครับไม่ได้ผล หุหุ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ฺBlock เท่าไรก็ยอม แลกกับความเร็วสูงสดถึง 34Mb/s

gig
    Guest

Cool

ติดต่อผม green_tea387@hotmail.com ต้องเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อยนะ

OverclockZone Member aekunited's Avatar

Thumbs up

ไปดูเว็ปนี้ครับhttp://www.a-proxy.net เพื่อนๆใช้กันอยู่
    Last edited by aekunited; 10 Sep 2007 at 04:04:34.

Noyzi!!a
    Guest

add msn มาละกันเดี่ยวให้ลองเล่นดู tanoy@tanoy.net

OverclockZone Member YOYO-AMD's Avatar
    อุดมสุข-บางนา ได้หมด

กำ ที่บริษัทผมก็บล็อค เว็บบางเว็บ

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

เอา DNS ไปใส่ใน Gateway ครับ ที่โรงเรียนผมก็บล็อค
    เปลี่ยนแล้วใช้ได้ครับ

AVproxy
    Guest

ถ้าอยากเล่นเกม ออนไลน์ทั่วไปแนะนำให้ใช้ proxy ครับ
    แต่ถ้าอยากเล่นเกมออนไลน์ด้วย แล้วก็ เกมออนไลน์ ที่ใช้ protocol UDP (พวกแบบเดินยิง team fortress, halflife, Call of duty, counter strike , gunz) แบบ นี้ต้องใช้ VPN ครับ

ผมให้บริการVPN อยู่ครับ สามารถเล่นได้ทั้ง 2 ประเภทของเกมเลย

ลูกค้าที่ใช้เน็ตแล้วเล่นเว็บนอกช้า เกมต่างประเทศช้า ลองทดลองดูก่อนได้ครับ
    ช่วยให้เล่นเกมไม่ได้ไม่คิดเงินครับ

สนใจช่วย Email มาที่ avproxy [at ] y a h o o.com นะครับ
    ช่วยตั้ง subject เป็น test VPN นะครับ

แล้วท่านจะได้ทดลองใช้ครับ ไปทดลองกันดูนะครับ

Proxy Server เดือนละ 120 บาท 3 เดือน 330 บาท ดูก่อนได้ครับ เหมาะสำหรับหอหรือเน็ตมหาลัยที่บล๊อก
    ทำไมถึงต้อง synergism's proxy server (Proxy Sock VPN)

เหมาะสำหรับเปิด บอท,ข้าเวปที่โดนบล็อค,เล่นเกมต่างประเทศ,และทำไห้เข้าเวปเร็วด้วยครับผม
    และเล่นเกมในมหาวิทยาลัยได้ด้วยครับ
    1. สามารถใช้กี่คนก็ได้ในการเข้าใช้ใน 1 user
    2. ท่านสามารถเปลี่ยนรหัสผ่านเพียงแจ้ง user&password มาทางเรา (ดังนั้นโปรดระวัง user ของท่าน หากอยู่ในมือของคนที่ไม่รู้จักแล้วทำการเปลี่ยนรหัสทางเราไม่สามารถช่วยอะไรท่านได้นะครับ)
    3. ทาง server ให้บริการแค่ proxy server เท่านั้นไม่มีการใช้ Bit หรือโปรแกรมใดก็ตาม ทำให้มั่นใจได้ว่า proxy ที่ท่านใช้งานอยู่เร็วกว่าของที่อื่น
    4. สามารถทำเรื่องของทดลองใช้ก่อนได้ เพื่อทดสอบว่าระบบ proxy ทางนี้ดีหรือไม่
    5. สามารถใช้เน็ตที่บล็อกเกมส์ออนไลน์ หรือโปรแกรมต่าง ๆ จากหอพัก หรือเน็ตมหาลัย
    6. ไม่จำกัดความเร็วในการส่งข้อมูลทุก user (เชื่อมต่อด้วยความเร็ว 1 Gbps)
    7. ใช้เครื่อง server ของ DELL ในการรัน Server ทำให้มั่นใจได้ว่า Server เสถียร และมีคุณภาพ
    8. ทำให้ท่านสามารถเข้ว Web site ต่าง ๆ ได้เร็วขึ้น และสามารถเข้าเวปไซต์ที่ถูกบล๊อกเอาไว้ได้อีกด้วย

หากท่านใดสนใจติดต่อมาทาง MSN หรือ Email ที่ : synergism_proxy2@hotmail.com add msn มาเลยครับ
    วันจัน-ศุกร์ เวลา 16.00-23.00
    วันหยุด 14.00เป็นต้นไป
    รายละเอียดเกี่ยวกับบริการ proxy
    - คิดค่าบริการเพียงเดือนละ 120 บาท หากสมัครแบบราย 3 เดือนคิดค่าสมัครเพียง 330 บาทเท่านั้น
    - หาก proxy มีปัญหาทางเราจะชดเชยวันที่เสียไปให้ 2 เท่า

ลองเข้าไปดูในเว็บนี้ดูนะครับ เผื่อจะช่วยได้ไม่มากก้อน้อยอ่ะครับ
    http://newprathan.exteen.com/20110107/entry

OverclockZone Member wabmes's Avatar

-.- วัตถุโบราณ

ใครไปขุดมาเนี่ย - -

ฮ่าาา
    13 Feb 2007 12:46
    ตอนนี้คนตั้งกระทู้คงจบ โท แล้วมั่งนิ ฮ่าา

Bookmarks

Bookmarks