Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 20,000 บาท [รุ่นไหนดีครับกำลังรวบรวมข้อมูล]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผู้หญิงก็แบบนี้แหละ ...มีแฟนเป็นผู้ชายดีกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by wathaminsan View Post
      ผู้หญิงก็แบบนี้แหละ ...มีแฟนเป็นผู้ชายดีกว่าเยอะ
      อ๊ะ!!! มาไงเนี่ย

Comment

เหอๆๆๆ
        ดีกันแล้วครับ....โครงการนี้ดำเนินต่อล่ะ....
        กว่าจะเข้าใจเรา นอนไม่หลับทั้งคืนเลย เหอๆๆๆ
        มาครับไปดูราคามา CQ40-104AX ราคา 19,xxx แล้ว แต่มันไม่รวม Vat
        เดือนมกรามันจะลดอีกเปล่านี่....
        เพราะแฟนเค้าจะซื้อตอนเดือนมกรา... เพราะตอนนี้มหาลัยหยุดเพราะงานกีฬาแห่งชาติ พิษณูโลกเกมส์

Comment

Aspire 4730 การ์ดจอ Ati 3470

Comment

on board ก็ดีงับ ไม่กินแบต
            ตัว 104ax แบ็ตหมดเลยมากเลยนะงับ

Comment

เรื่องแบตไม่เป็นไรครับ เพราะปกติเค้าเสียบปลั๊กอยู่อยู่แล้ว จริงไมล่ะ

Comment

ขอข้อมูลด๋วน เป็นครั้งสุดท้าย ว่าแนะนำรุ่นไหนดี
                กำลังจะไปซื้อกับแฟนล่ะ (พ่อแม่เค้ามาแล้ว)

Comment

CQ40-104AX ครับ
                  แนะนำ
                  ครับ
                  ผมพึ่งสอยไปช่วงวันที่ 27 เดือน ธันวา ปีที่แล้วครับ
                  ราคายังไม่รวม Vat ประมาณ 19,000 ครับ ถ้ารวม VAT แล้วก็ประมาณ 21,000 ครับ
                  แรงและคุ้มมากครับ
                  แต่แบตหมดเร็วไปนิด
                  อิอิ

Comment

Originally posted by เด็กอ่อน View Post
                    CQ40-104AX ครับ
                    แนะนำ
                    ครับ
                    ผมพึ่งสอยไปช่วงวันที่ 27 เดือน ธันวา ปีที่แล้วครับ
                    ราคายังไม่รวม Vat ประมาณ 19,000 ครับ ถ้ารวม VAT แล้วก็ประมาณ 21,000 ครับ
                    แรงและคุ้มมากครับ
                    แต่แบตหมดเร็วไปนิด
                    อิอิ
                    แบตอยูได้ถึง 2 ชั่วโมงเปล่าครับ....
                    กำลังรอแฟนกับพ่อแม่เค้ามารับล่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
                      แบตอยูได้ถึง 2 ชั่วโมงเปล่าครับ....
                      กำลังรอแฟนกับพ่อแม่เค้ามารับล่ะ อิอิ
                      ซื้อมาแล้วอยากลืมมาบอกเล่ากันด้วยนะครับ โหรุ่นนี้น่าสนจริงๆ

เห็นหลายคนเชียร์กันเยอ ผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน

ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะ ขอบคุณครับ

Comment

ถ่ายรูปอะ..รูปแฟนนะครับ ไม่ใช่รูป NB อิอิ

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
                          งบ 20,000 บาท [รุ่นไหนดีครับกำลังรวบรวมข้อมูล]

พอดีแฟนผมกำลังซื้อว่าจะซื้อโน็ตบุ๊คใหม่ตอนปีใหม่ เพราะเอามาใช้เรียนคอม-ธุรกิจ
                          ที่ผมเล็งๆไว้เอา Compaq รุ่นที่เป็น AMD+ATi 3450 พวกพี่ๆเพื่อนว่า ok ไม
                          เพราะเป็นแฟนเรียนเกี่ยวกับการฟฟิคเกี่ยบกับการตกแต่งรูป สร้างเว็ปไซค์ ด้วยล่ะ
                          ใครมีรุ่นหลายอะไรก้อเอามาเทียบกันหน่อยนะครับ
                          ขอย้ำว่างบ 20,000 บาท จริงๆ

เห็นแฟนว่าแม่แฟนจะผ่อนให้ เพราะรอเงินทุน กยศ. ไม่ไหว
                          ปล.กยศ. ทำไมทีคนรวยๆได้ทุน แต่คนที่จำเป็นจิงๆไม่ได้เซ็งจริง

ตอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ผมในฐานนะพนักงานกองทุนฯ ค่อนข้างเดือนร้อนกับกรณีที่คุณเจ้าของกระทู้พาดพิง ชี้แจงดังนี้ครับ

1.ในกรณีคัดเลือก นศ เข้าร่วมโครงการกู้ยืม หากคุณศึกษาระเบียบของทาง กยศ โดยละเอียดแล้ว คุณจะทราบว่า บุคคลที่มีสิทธิในการคัดเลือกผู้เข้าร่วมโครงการจริงๆก็คือทางสถานศึกษาเท่านั้น ทางกองทุน มิได้เป็นผู้ทำการคัดเลือกผู้เข้าร่วมโครงการแต่อย่างใด
                          2.สาเหตุที่มีการโอนเงินล่าช้า ส่วนมากในเคสแบบนี้เกิดจากความผิดพลาดของสถานศึกษาเป็นส่วนใหญ่ที่ดำเนินการช้า หากดูจากสถิติจากการโอนเงินจะพบว่าหากว่าคุณและสถานศึกษาดำเนินการถูกต้องแล้ว คุณจะได้รับเงินในส่วนของค่าครองชีพภายในเวลา 15 วัน หากยังไม่ได้รับการโอนเงินควรแจ้งผู้ดำเนินการเบื้องต้นก่อนว่าได้ดำเนินการตามขั้นตอนครบถ้วนหรือไม่ หากทางฝั่งสถานศึกษาแจ้งว่าได้ดำเนินการครบถ้วนแล้วแต่ยังไม่ได้รับการโอนเงินอีกให้รับแจ้งทางกองทุนฯโดยด่วน
                          3.หากคุณอ่านสัญญาโดยละเอียดคุณจะทราบว่าทางกองทุนมอบเงินกู้ยืมให้กับ นศ โดยมีวัตถุประสงค์ในการใช้เป็น ค่าครองชีพ และ ค่าใช้จ่ายเกี่ยวเนื่อง และค่าเทอม ภายในวงเงินที่กองทุนกำหนดเท่านั้น
                          4.ในความเห็นส่วนตัว ผมว่าคุณและแฟนยังไม่เดือดร้อนมากมายนักหรอกครับ เพราะหากเงินกู้เข้าคุณก็เอามาผ่อนโน๊ตบุคได้อีก เห็นได้ว่าคุณมีเงินค่าใช้จ่ายรายเดือนใช้อยู่แล้ว
                          5.ในกรณีที่คุณบอกว่ามีแต่คนรวยได้กู้ยืมนั้น ดังที่กล่าวข้างต้น ทาง กยศ ไม่ทราบหรอกครับว่า นศ ครอบครัวไหนจน รวย เพราะว่าเราไม่ได้ใกล้ชิดกับเด็ก หากคุณมีคุณสมบัติถูกต้องและดำเนินการถูกต้องคุณก็ได้เข้าร่วมโครงการแล้วครับ หากเป็นจริงดังกล่าว ควรแจ้งให้ทางสถานศึกษาควรทำการสกรีนและคัดเลือกให้เข้มงวดในขั้นตอนการคัดเลือกผุ้เข้าร่วมโครงการ โดยให้คัดเฉพาะ นศ ที่จำเป็นจริงๆก่อน ตามลำดับ
                          6.ผมในฐานนะผู้กู้เก่า ผมแนะนำว่าควรทำงานพาสทามไปด้วยเพื่อที่จะได้นำเงินมาเป็นค่าใช้จ่ายอย่างอื่นอีกที่คุณคิดว่าจำเป็น และอย่านำเงินที่ทาง กยศ มอบให้กู้ยืมเพื่อการศึกษาไปใช้ในทางอื่น อันนี้เน้นมากครับ ให้ นศ ใช้เงินที่ได้รับในทางที่ถูกต้องและคุ้มค่ามากที่สุดครับ
                          7.ฝากลิงค์ไว้ครับ หากมีข้อร้องเรียน http://www.studentloan.or.th/index.htm ติดต่อโดยตรงกับทาง ฝ่ายตรวจสอบภายในของ กยศ เลยครับผม

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X