Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ CPU เสียรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ CPU เสียรึเปล่าครับ

ผมใช้บอร์ด Maximus II Formula
    แรมเป็น G.Skill PK DDR2-1066
    CPU E8500

ตอนแรกยังไม่ได้เทสอะไรมาก พอได้มาก็จับ Clock ก่อนเลย เริ่มด้วยบัส 450 ไม่ผ่าน ก็ถอยมา 425 ไม่ผ่าน ก็ถอยมา 400 ก็ยังไม่ผ่านอีก

ผมก็เลยลองปรับเป็นแบบเดิมๆ Auto ทุกอย่าง แล้วก็มารัน Orthos ดู ประกฎว่ารันยังได้ไม่ถึง 4 นาทีเลยครับ ก็ขึ้น STOP ตัวแดงๆ อาการนี้ไม่ทราบว่าเสียที่ CPU รึเปล่าครับ

รูปประกอบอัพไม่ขึ้นครับ ไว้เดี๋ยวจะลองอัพใหม่อีกที

ถ้า CPU เสียถึงไฟจะเข้าบอร์ดแต่กดสวิตท์แล้วมันจะเงียบสนิทไม่มีอะไรเกิดขึ้น

Comment

Originally posted by Bankja View Post
      ผมใช้บอร์ด Maximus II Formula
      แรมเป็น G.Skill PK DDR2-1066
      CPU E8500

ตอนแรกยังไม่ได้เทสอะไรมาก พอได้มาก็จับ Clock ก่อนเลย เริ่มด้วยบัส 450 ไม่ผ่าน ก็ถอยมา 425 ไม่ผ่าน ก็ถอยมา 400 ก็ยังไม่ผ่านอีก

ผมก็เลยลองปรับเป็นแบบเดิมๆ Auto ทุกอย่าง แล้วก็มารัน Orthos ดู ประกฎว่ารันยังได้ไม่ถึง 4 นาทีเลยครับ ก็ขึ้น STOP ตัวแดงๆ อาการนี้ไม่ทราบว่าเสียที่ CPU รึเปล่าครับ

รูปประกอบอัพไม่ขึ้นครับ ไว้เดี๋ยวจะลองอัพใหม่อีกที
      ลองดูที่ความร้อนครับ ความร้อน CPU เป็นไงบ้าง ร้อนไปหรือเปล่า

Comment

ขอรายละเอียดพวก ไฟต่างๆ ด้วยก็ดี

Comment

เปิดติดเข้าวินโดว์ผ่าน ไม่น่านะครับ ไม่เคยเจอว่าเสียแต่บูตผ่าน

Comment

น่าจะเป็นที่อย่างอื่นมากกว่า

Comment

เมื่อคืนเนตล่มไป เลยไม่ได้มาตามอ่านต่อ ไปไล่มาใหม่แล้วครับ สรุป Slot แรมบนบอร์ดเสีย ย้ายช่องแล้ว ใช้งานได้ดี รัน Orthos มา 6 ชม.แล้ว ยังผ่านอยู่

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
              X