Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้มาแล้ว Sempron 3000+ AM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ครับ ผมขอบคุณทุกคนมากๆ เลยนะครับ ที่อวยพรผมเรื่องสอบน่ะครับ

ยังไง ผมก็จะพยายาม ทำให้ที่สุดละกันนะครับ (ค่อยมีกระจิตกระใจอ่านหนังสือ เตรียมตัวสอบหน่อย)

ก็เช่นกันนะครับ ขอให้ สมพร ในสิ่งที่ทุกคนปรารถนา นะครับ

ส่วนความเคลื่อนไหวหรือข่าวคราวของเครื่องผมนั้น เป็นอย่างไร ผมจะมารายงานให้ทราบอีกทีนะครับ

ขอบคุณทุกๆ คน มากๆ นะครับ ที่เป็นกำลังใจให้

Comment

หัวแปลง 20 pin เป็น 24 pin ก็มีนะครับ
      แต่ถ้ากลัวไม่คุ้มทุ่มทุน 350 บาทก็ได้ 450 watt 24pin มาเชยชมแล้วครับ
      แต่ถ้าเอา450 watt แบบเต็มนี่ 800 กว่าบาทครับถ้ามียี่ห้อพวก asus ก็ 1000+

Comment

ครับ ก่อนที่ผมจะไปสอย PSU มาใช้ ผมก็ขออนุญาติ มาเล่าสู่กันฟังเรื่อง ASUS M2NPV-VM ก่อนละกันนะครับ

ก็ดูแล้ว พิจารณาเอาเองละกันนะครับ ว่าคุ้มค่า หรือไม่คุ้มยังไง เพราะความคุ้มค่าของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน

อ่า เริ่มจาก อะไรดี

นี่ก่อนละกัน หน้าตาของ ASUS M2NPV-VM ครับ (โทษทีที่ประกอบมันไปแล้วนะ)

Comment

ASUS M2NPV-VM ตัวนี้ VGA On Board จะเป็นรุ่น GF6150 ครับ
          ใช้ชิปเซ็ต NF430

เมื่อเทียบกับ Asrock AM2NF6G-VSTA แล้ว ASUS M2NPV-VM ถือว่าใหม่กว่าเล็กน้อยนะครับ

แต่ถ้าใช้งานปกติทั่วๆ ไป ไม่หนักมา ไม่ OC ผมเชื่อว่าไม่ต่างกันหรอกครับ

ว่ากันต่อเรื่องของ VGA On board ของ ASUS M2NPV-VM เท่าที่อ่านหนังสือคู่มือมาเล็กน้อย ตัวนี้ แชร์ RAM ได้สูงสุด 128 MB ครับ (ใส่ RAM สัก 1 GB คงสบายหน่อย)

แต่ที่ผมชอบใจอย่างนึง ก็คือ VGA On ตัวนี้ ทำมาเผื่อสำหรับจอ LCD รุ่นใหม่ๆ ครับ นั่นก็คือ มีมาให้ทั้งแบบ Analog 15 Pin และ DVI Connector ครับ (รูปอาจจะเบลอๆ หน่อยนะ ใช้กล้องมือถือถ่ายน่ะ)

Comment

ติดตามๆๆ ผมก้อเล็งๆ ชุดท่านอยู่ อิอิ จะเอามาโหลดบิตอย่างเดียว

Comment

และนี่ก็เป็นอุปกรณ์ต่างๆ ที่ ASUS ให้มาด้วยนะครับ

ดูแล้ว คิดว่าคุ้มหรือไม่คุ้มยังไง ก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน นะครับ

ยังไงก็แสดงความเห็นกันได้นะครับ

Thanni ขายในราคา 3000

แต่ผมซื้อที่จังหวัดผม ได้มาในราคา 2400

ว่าแล้ว ก็ขอตัวไปอ่านหนังสือสอบก่อนละกันนะครับ สัก 10 โมงก็จะไปซื้อ PSU หรือไม่ก็เคสใหม่มาเลย

ไว้เครื่องประกอบเสร็จเมื่อไหร่ แรงยังไง ดีหรือไม่ จะมาเล่าสู่กันฟังอีกทีนะครับ

ยังไงก็ขอให้ทุกคน จง "สมพร" ตามปราถนา นะครับ
              Last edited by XP_armor; 14 Feb 2007, 08:36:12.

Comment

เอ๊ะ 128MB เองเหรอคับ ผมเห็นมันบอกว่า GF6150 สามารถอัดแรมไปที่ 256MB ได้

Comment

อ่อ ครับ

ในหนังสือคู่มือที่บอกไว้

มันมีให้ปรับตั้งแต่
                  16

32

64

128

Disable น่ะครับ

(รัก OCZ นะเนี่ย จึงยังไม่ไปทันที)

Comment

256 จิ ผมดูจากการ Test ของ Dcomputer แล้วปรับได้ตั้ง 256MB >__<

Comment

Mcrxp
                      OverclockZone Member

--------------------------------------------------------------------------------

256 จิ ผมดูจากการ Test ของ Dcomputer แล้วปรับได้ตั้ง 256MB >__<

งั้น ผมเชื่อคุณไปก่อนละกัน ว่า 256 MB

แต่ไว้ประกอบเสร็จเมื่อไหร่ ผมจะมาบอกอีกที นะครับ

อ้อ ผมก็แสดงความเห็นในกระทู้คุณแล้วนะครับ

Comment

ไม่พอหรอกครับ PSU300 Watt ติดเคส ซื้อใหม่ดีแล้วครับ

Comment

M2NPV-VM แชร์แรมได้ 256ครับ แต่....
                          ต้อง flash BIOS ก่อนครับ เวอร์ชั่น 5.xx + มันจะเพิ่มเมนูใน BIOS ให้แชร์แรมเป็น 256ได้ครับ

ใช้ asus update flash BIOS ครับง่ายดีทำในวินโดว์ได้เลยครับ
                          ผมก็ใช้อยู่ครับ m2npv-vm ก่อนจะซื้อ 7600gs มาใช้
                          แล้วถ้าเราใส่แรมเป็น dual channel เวลาเราดู properties ของ gf 6150 มันจะโชว์แรมเป็น 512 ด้วยครับ
                          ไม่รู้มันบั๊กหรือมันเห็นเป็น dual เหมือนกัน lol

ใช้คุ้มดีครับ m2npv-vm ^^ flash bios เป็น 7.05 เลยก็ดีครับ เพราะตอนแรกผมใช้ 4.05 ที่มา
                          พร้อมบอร์ด ผมใส่แรม 667 1G*2 มันก็แครชบ่อยนะครับ ตอนหลัง flash เป็น 7.05 ก็หายครับ
                          ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ ddr2 800 1G*2 แล้วโคตรลื่นปรื๊ด

Comment

อืมๆๆๆ ฟามรู้ใหม่อีกแว้ว

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                              ทำไมมันเท่ากันกับ 2800+ ละครับ.. 1.6GHz/L2 128k

อยากรู้ว่า สมพร 2เบอร์นี้ลากได้ไกลสุดสักเท่าไหร่กัน จะขอสัก70% ของที่สุดก็พอครับ..
                              ของผมลากตามลายเซ็นต์ ของท่านก็ 1.6 GHz เหมือนกันน่าจะลากได้เท่าๆกัน

Comment

อยากแนะนำPSU Enermax 465w ราคา2200บาท น่าสนนะครับ ชัวร์ดี

Comment

Working...
                                X