Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องอุณหภูมิของ 4870X2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องอุณหภูมิของ 4870X2

ปกติแล้วมันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อะ (ตอนอยู่หน้าวินโดว์) กี่องศา
    แล้วตอนเล่นเกมเปิดสุด มันจะอยู่ที่กี่องศา

ถ้าีรอบพัดลม 100 เปอเซนที่หน้าวินโดว์ก็ประมาณ 46 -50 อะ แต่ถ้าเล่นเกมอันนี้ก็แล้วแต่เกมแล้วล่ะ ตั้ง 60 - 70 โน่นกระมัง

อันนี้แล้วแต่อุณหภูมิห้องด้วยน่ะครับ

---------------------------------
    ก่อนโพสน่าจะลองหาๆอ่านบทความก่อนนะครับ

Comment

ของแรง ต้องร้อนหน่อย นะ

Comment

ถูกคร๊าบ ร้อนแรง

Comment

เปิดพัดลม 50% อยู่ที่ 50-70 องศา
          ถ้าเปิดพัดลมอัตโนมัติอยู่ที่ 80 องศา
          เปิด 100 % อยู่ที่ 45-55 องศา

อันนี้ของผมนะ

แต่ 80 องศาก็เล่นสบายๆ

Comment

ของผม เปิดพัดลม 45% ตอนนี้ 43 องศา ถ้าเล่นเกมจะปรับพัดลมไว้ที่ 70% ก็ไม่เกิน 60 องศานะครับ
            ปิดเคส อุณหภูมิด้านนอก 24 องศา อากาศกำลังดีเลย

Comment

เออ...ของแรงก็ต้องร้อน....อิอิ....

Comment

ถ้า auto ก็ประมาณเกือบ ๆ 80C
                รัน 3D ก็ประมาณ 85-95C (พร้อมเสียงไดรเป่าผม -_-)

Comment

Working...
                X