Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับการ Downclock หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับการ Downclock หน่อยครับ

ไม่แน่ใจว่าถูกห้องหรือเปล่า

คือว่าอยากจะทำ htpc ในรถ เลยอยากทราบว่า ระหว่าง Intel Vs. AMD ตัวไหนมัน downclock

โดยใช้ไฟ cpu น้อยกว่ากันครับ (มองทีตัว 2หัว ทั้งคู่นะครับ หรือ หัวเดียวก็พอครับ ช่วยแนะนำที)

ไม่ทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์ downclock ทั้งสองยี่ห้อไหมครับ หรือถ้าจะแนะนำตัวอื่นๆ ก็ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ปัญหาต่อมา คืออยากหาร้านที่ขาย supply ขนาดเล้ก คือผมเคยเห็นผ่านๆว่ามีขาย แต่อยากถามเพื่อนๆว่าตัวไหนที่จ่าย watt เต็มๆหน่อย

สุดท้ายครับ ไม่ทราบว่าใครเคยเห็นจอมอนิเตอร์ขนาดเล็ก 7-9 นิ้ว แล้วมีพอร์ตต่อ HDMI or DVI ไหมครับ ว่าจะเอามาทำเป็นมอนิเตอร์

ช่วยแนะนำกันทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

เปิด C1E ก็ Downclock ได้แล้ว ครับ

ส่วนจอที่ที่ต่อสาย HDMI ก็ต้องหาการ์ดจอที่มีพอร์ด HDMI เหมือนกับ ตัวจอเอง
    ถึงจะนำมาต่อเป็นมอนิเตอร์ได้ครับ

Comment

อินเทล 2 หัว ดาวน์ได้เยอะเหมือนกันนะครับ แต่เวลาดาวน์เสร็จ ก็ลด VCore แล้วเทสด้วย ORTHOS ดูว่าผ่านมั้ย

Comment

Working...
      X