Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8500 ลากแบบไม่เพิ่มไฟ ได้ประมาณเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8500 ลากแบบไม่เพิ่มไฟ ได้ประมาณเท่าไรครับ

ท่านๆลากได้เท่าไรครับ E8500 ไม่เพิ่มไฟ

400 x 9.5

Comment

ต้องลองเอง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        400 x 9.5
        400 x 9.5 นี่คือ ไม่ต้องปรับไรเลย นอกจาก CPU FSB เป็น 400 ใช่ไหมฮะ ผมเพิ่งเคยลองทำครั้งแรกครับ

ทดแรมก็ไม่ต้องใช่ไหมครับ

แล้วเรื่องความร้อนนี่ ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ ถ้าลากแค่นี้

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบครับ

Last edited by tg1985; 8 Dec 2008, 16:34:39.

Comment

-..- dun

Comment

ลุยต่อเลยครับสัก 4.5 ghz

Comment

ถ้า ใส่ ORTHOS แล้วไม่ผ่านยังไงก็ต้องเพิ่มไฟครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ลุยต่อเลยครับสัก 4.5 ghz
                4.5 นี่สงสัยไม่เพิ่มไฟ คงจะไม่ไหวรึเปล่าครับ >..<

Comment

ก็เพิ่มไฟสิครับ เอิ๊กกกกกกก

หนุกหนาน ครับ

Comment

ซิสเต็มระดับนี้ท่านต้องมีบัส 500 เป็นอย่างต่ำคับ
                    ขอมาจอยแวปเดียว เดี๋ยวมองอยู่***งๆ แต่อย่าบอกน๊ะว่าซิงค์เดิม

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                      ซิสเต็มระดับนี้ท่านต้องมีบัส 500 เป็นอย่างต่ำคับ
                      ขอมาจอยแวปเดียว เดี๋ยวมองอยู่******งๆ แต่อย่าบอกน๊ะว่าซิงค์เดิม
                      ซิงค์เดิมครับ เดิมๆทุกอย่าง ก็เลยถามว่าเดิมๆ ลากไปเท่าไรแบบไม่ต้องปรับไรเพิ่ม เพราะบอกตามตรงไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ กลัวปรับมากจะ บึ้ม !! อิอิ

Comment

ตามหลักถ้า ค่อยไป มันไม่บึ๋มหรอกนะ

แต่ถ้าบึ๋ม ก็เพิ่มประสบการณ์ อิอิ

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
                          ตามหลักถ้า ค่อยไป มันไม่บึ๋มหรอกนะ

แต่ถ้าบึ๋ม ก็เพิ่มประสบการณ์ อิอิ
                          อิอิ

สงสัย ว่า จะเอา แค่ 400 x 9.5 = 3800 แค่นี้พอดีกว่า สบายไม่ต้องปรับไรเพิ่ม อิอิ

Comment

กดไปเลย 450*9...ชิวๆ

Comment

ใช้บอร์ดไร บอกหน่อยได้ไหมครับ

ถ้าตั้งไว้ auto มันก็เพิ่มไฟให้อยู่ดี
                              ดูจาก cpu-z ของท่านก็รู้แล้วว่ามันเพิ่มไฟมาให้ จริงๆเดิมๆมันแค่ 1.25

ถ้าไม่อยากเพิ่มไฟจริงๆก็ตั้งไฟทุกอย่างต่ำสุด ห้ามตั้ง auto เพราะ auto มันจะเพิ่มไฟให้ทันทีเมื่อ oc

Comment

Working...
                              X