Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธี install ก่อนตัดสินใจไรท์ลงแผ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธี install ก่อนตัดสินใจไรท์ลงแผ่น

วิธี install ก่อนตัดสินใจไรท์ลงแผ่น อาจจะมีคนรู้บ้างแล้ว เวลาเราโหลดไฟล์มาที่เป็นนามสกุล

ISO หรือ IMG เราจะลอง install มันก่อนว่า จะควรเก็บลงแผ่นหรือเปล่าโดยใช้โปรแกรม WinRAR

คลิกขวาที่ไฟล์ที่ต้องการแล้วแตกออกมา ก็จะเจอตัว Setup หรือตัว install เราก็ลองติดตั้งไป

ถ้าเราชอบและอยากจะเก็บลงแผ่นก็สามารถ เอาพวกไฟล์อื่นๆใส่ไปด้วยเช่นพวก crack , SN, trainer หรืออื่นๆ แล้วก็จับมันไรท์ลงแผ่น และมันก็ยังสามารถ autorun ได้เหมือนเดิมด้วย

ลองทำกันดูนะครับ

ปล.อาจจะต้องใช้เนื้อที่มากในการทำครับ

ไม่ใช้โปรแกรมจำลองไดร์หรอท่านเมพ เช่น DAEMON Tools หรือ Alcohol 120% ไม่ดีกว่าหรือครับ
    หรือว่าแตกไฟล์ออกมาดีกว่า แต่บางอันมันแตกไม่ได้นะ เท่าที่เคยลอง หรือมีเทคนิคยังไงช่วยบอกหน่อยครับ
    ส่วนมากผมก็ใช้โปรแกรม DAEMON Tools จำลองแล้วก็รันติดตั้งเอาครับ ^_^

Comment

ถ้าเป็นไฟล์พวกวินโดวส์ แตกออกมาแล้ว มันจะเซตอัพยังไงล่ะทีนี้

Comment

ที่ผมทำอะนะ เวลาโหลดมาเช่น gta ผมก็แตกออกมา แล้วก็ติดตั้ง เสร็จแล้วก็ยัดพวก crack เข้าไปในโฟลเดอร์ที่แตกออกมา หรือไฟล์ที่ต้องการ แล้วก็ไร้ท์ลงแผ่น มันก็เป็นแผ่นโมเราเองเลยครับ

ส่วนไฟล์ img โปรแกรม winrar มองไม่ออกนะครับ ให้เปลี่ยนนามสกุลมันเลยครับ คลิกที่ไฟล์แล้วรีเนมจาก img เป็น iso คราวนี้ก็แตกไฟล์ได้แล้วครับ

ปล.ทำกับพวกแผ่น วินโดว์ไม่ได้นะครับ มันจะไม่ autorun ให้ตอนบูทนะครับ ทำได้แต่พวกเกมและโปรแกรมต่างๆที่รันบนวินโดว์อะครับผม

Comment

เอ่อ ใช่ magic ISO เปิดครับ แล้วยัดข้อมูลที่ต้องการเพิ่มลงได้ ของท่านทำแล้วเสียเวลา google ช่วยท่านได้

วิธีแก้ไขไฟล์อิมเมจ ลอง search ดูนะครับ แผ่นวินโดวเค้าก็ทำกันแบบนี้ครับ

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
            เอ่อ ใช่ magic ISO เปิดครับ แล้วยัดข้อมูลที่ต้องการเพิ่มลงได้ ของท่านทำแล้วเสียเวลา google ช่วยท่านได้

วิธีแก้ไขไฟล์อิมเมจ ลอง search ดูนะครับ แผ่นวินโดวเค้าก็ทำกันแบบนี้ครับ
            ผมก็ใช้โปรแกรมนี้อยู่เหมือนกันครับ ดีมากๆ

ที่ผมแนะนำก่อนหน้านี้คือ เป็นวิธีติดตั้งโดยไม่ต้องเขียนลงแผ่นอะครับ แต่มันก็ใช้เนื้อที่และเวลาเหมือนกันอะครับ

แต่จริงๆใช้โปรแกรมจำลองไดร์ฟก็ได้แล้วแต่ถนัดครับ

Comment

ดี ครับ ผมยังไม่เคยทำ

Comment

ครับผม แต่ผมว่าใช้โปรแกรมจำลองไดรว์จะสะดวกกว่ามากครับผม

เพราะไม่ต้องเปลืองพื้นที่และเวลาในการแตกไฟล์ออกมา

^ ^

Comment

ตามสะดวกกันไป

Comment

Working...
                  X