Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ เรื่องปุ่ม Numlock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับ เรื่องปุ่ม Numlock

ปันหามีอยู่ว่า
    ผมซื้อคีย์บอร์ดมาใช้กับ โน๊ตบุกอ่าครับ
    เเล้วพอเวลาเสียบคีย์บอร์ดเข้าไปไเเล้ว
    เวลากด Numlock ที่คีย์บอร์ด
    แป้นที่โน๊ตบุก(ส่วนที่เปนตัวเลขสีฟ้า เช่น ปุ่ม M J K L U I O P 7 8 9 0)
    ก้อจะขึ้นเปนตัวเลขหมดเลย
    ทำใงดีครับ
    ใครรู้ ช่วยบอกทีนะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถูกแล้วครับท่าน เวลาที่ท่านไม่ใช้ Numlock ท่านก้อไปปิดที่ คีย์บอร์ดใหม่ชิครับพี่น้อง มันจะทำงานพร้อมกันอ่ะ

Comment

เสียบเข้าไปใหม่ แล้วกดปุ่ม NumLock อีกครั้ง แล้วถอด จบ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

ถ้าใช้คีย์บอร์ด USB แล้วเอาออกนะคับ ก่อนเอาออก กด numlock ให้มันดับก่อน เวลาพิมแป้น MB จะได้พิมได้ถ้าลืม ก้อ ใช้กด ตัว Fn + numlock บนแป้น NB ก้อได้คับเพื่อ ทำการปลด numlock ออก ตอนเราลืมตอนเสียบ คีัยบอร์ด USB อิอิ ผมลืมปาจำ

Comment

ของผมเป็นยิ่งกว่านั้น
            คือว่า ไฟแสดง numlock ที่ notebook ไม่ติดซะงั้น แต่ที่คีย์บอร์ดนอกติด (เมื่อก่อนก็ยังติดดีอยู่)
            แล้วทีนี้ลองถอดคีย์บอร์ดนอกออก แล้วกดปุ่ม numlock ที่ notebook ปรากฎว่า ไฟแสดง numlock ก้อไม่ติดซะงั้น แต่เวลาพิมพ์(ส่วนที่เปนตัวเลขสีฟ้า เช่น ปุ่ม M J K L U I O P 7 8 9 0) ก็ขึ้นเป็นตัวเลขปกติ เพียงแค่ไฟแสดง ไม่ติดซะงั้น

Comment

โน๊ตบุ๊กผม เวลากดนัมล๊อก ไม่เคยมีไฟขึ้นเลยอ่าาา

Comment

Working...
              X