Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับคอมเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับคอมเปิดไม่ติด

รบกวนหน่อยนะคับ คือผมไปเคลมบอดมาคับแล้วพอมาประกอบแล้วเปิดไม่ติดอะคับ เสียบถูกทุกอย่างแล้วคับ พอกดสวิซเปิดตรงเคสมันก้อมีไฟแวบที่หน้าเคสประมาณ1วิ พัดลมกาดจอกับพัดลมcpuก้อหมุมประมาณ1วิ ตอนกดปุ่มสวิซเปิดอะคับไม่ทราบว่าเปงเพราะอะไรคับช่วยหน่อยคับ
    ขอบคุงมากเลยคับ

มีท่านใดพอรู้ไหมคับ

Comment

สำรวจ PSU ก่อนะครับ ว่าไฟพอเป่า ถ้าพอก็รอท่านอื่นมาบอกอีกที

Comment

พอคับผมก่อนหน้านี้ยังใช้-เล่นได้เลยคับผม ช่วยหน่อยคับเดือดร้อนมากมาย พอเปลี่ยนเอาบอดไปเคลม เปงเลย

Comment

ก่อนหน้าเอาไปเคลมบอร์ดเป็นอะไร
          ...บางทีเคลมมาอาจจะได้ของซ่อมมา แล้วอาจจะเสียอีกก็ได้ไม่แน่นะคับ

Comment

p5k คับพอเคลมมาก้อp5kคับผมไม่ติดเลยเปงเพราะไรหรอคับ พาวเวอร์ไม่พอเปล่า ใช้พาวเวอร์ติดเคสคับ500wคับ
            สเปก e7200
            กิกกาไบร์9800 gt
            hdd 160g
            บอดp5kแค่นี้อะคับ

Comment

อาการแบบนี้ อันดับแรกนี่ power ครับ ติดเคส 500 มันจ่าย9800gt พอหรอ อิอิ
              ลองหา power วัตต์เต็มๆซัก 500 w มาลองดูครับ ลงทุนหน่อย แต่ลองเอาบอร์ดไปเครมอีกรอบดูครับ อาจจะได้ตัววนมา
              Last edited by darkbitman; 9 Dec 2008, 15:50:19. Reason: .

Comment

Originally posted by darkbitman View Post
                อาการแบบนี้ อันดับแรกนี่ power ครับ ติดเคส 500 มันจ่าย9800gt พอหรอ อิอิ
                ลองหา power วัตต์เต็มๆซัก 500 w มาลองดูครับ ลงทุนหน่อย แต่ลองเอาบอร์ดไปเครมอีกรอบดูครับ อาจจะได้ตัววนมา
                เปงที่psuใช่ไหมคับจะได้เปลี่ยนคับไม่แน่ใจอะคับเลยไม่กล้าเปลี่ยน ขอบคุงมากคับ

Comment

ถ้ามีเพื่อนลองยืม psu เพื่อนก็ได้ครับ จะได้ไม่เสียตังฟรี แต่ยังไงก็ควรเปลี่ยนนะ การ์ดจอแรงหนิ

Comment

ลองถอดาร์ดจอออกใช้ออนบอดไปก่อนว่ามันบูตได้มั้ยถ้าได้แสดงว่าpsu ท่านจ่ายไฟไม่พอ

Comment

อาการอย่างนี้ หน้าจะไฟไม่พอนะครับ ลองหาซัพพลายมาเปลี่ยนดูครับ

Comment

อ่อคับผมถ้าไฟไม่พอนิต้องใช้ประมาณกี่ w คับผม

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                          ลองถอดาร์ดจอออกใช้ออนบอดไปก่อนว่ามันบูตได้มั้ยถ้าได้แสดงว่าpsu ท่านจ่ายไฟไม่พอ
                          p5k มันไม่มีออนบอร์ดหนะสิแหะๆ

Comment

Originally posted by musashi15 View Post
                            อ่อคับผมถ้าไฟไม่พอนิต้องใช้ประมาณกี่ w คับผม
                            จะโอเวอร์คล๊อกไหมครับ การ์ดจอ 9800gtx หรอครับ
                            Last edited by darkbitman; 9 Dec 2008, 17:16:31. Reason: ..

Comment

ตอบเลยแล้วกัน ถ้าไม่คล๊อก 400 W เต็ม ถ้า overclock 500 W เต็มครับ

Comment

Working...
                              X