Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกียวกับ msi p45 neo3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกียวกับ msi p45 neo3

เพิ่งถอยมาเลยคับมีข้อสงสัยอยู่หน่อยคือ

1.ปรับปิด C1E ตรงไหน ตอนนี้ผมใช้E8400 มันวิ่ง2000(*6) รอบอะคับ(ถึงตอนเล่นเกมมันจะวิ่งเต็ม3000(*9)ก้อเหอะ)แต่อยากเห็นมันใช้ความเร็วเต็มๆ

2.บอร์ดมันไม่มีเสียงอะไรเลยตอนเปิด แบบพวกติ๊ดๆไรงี้แต่ก้อใช้ได้เปิดติด- -* อยากถามว่ามันปกติหรือป่าว

update
    ตอนนี้flash bios เป็น v1.5 แล้ว มีเสียงติ๊ดแล้วแต่ ไปปิด intel eist แล้วแต่ cpu ก้อยังวิงไม่เต็มเหมือนเดิมคับงง ของผมเปนE8400 E0 คับมีคนไหนใช้สเปคเหมือนผมบ้างช่วยมาตอบ ที แล้วก้อตอนเล่นเกมบางมันค้างไปแป๊บนึงระหว่างเล่น(ค้างนิดๆเหมือนกระตุกๆ)แบบที่ไม่น่าจะเปนจาการ์ดจออะคับ(การ์ดผม8800GT)เลยส่งสัยมันเปนที่บอร์ดหรือcpuป่าว
    Last edited by tEsTMaStEr; 23 Dec 2008, 20:33:51.

แสดงว่าไม่ได้ต่อลำโพง case มันเลย ไม่มีเสียง ถ้าใช้ได้ปกติก็ไม่มีปัญหาครับ

รู้สึกจะต้องไปปิด intel eist แล้วปรับ power option ให้เป็น max battery ครับ ลองดู

Comment

ต่อแล้วคับสายลำโพง ลองสลับด้าน + - ก้อแล้วเพื่อต่อแต่ก้อไม่มีเสียงอยู่ดี-*- ลองถอดออกดูก้อไม่มีเสียงด้วย งานเข้าเลยส่งสัยจะเสีย

ในbios ผมไม่มี intel eist v1.2 สงสัยต้องflashใหม่

Comment

ดันนนน

Comment

ดัน

Comment

test

Comment

ดันอีกที

Comment

ชอบมากๆ

Comment

1. ใช้ Power ดีๆ คับใครไฟวิ่งเสถียรๆ
                  2. บอร์ดมันไม่มีเสียง Speaker มันแยกมาจาก บอร์ดให้เสียบเพิ่มเอา เสียบไปรึยังคับ รึ ว่าไม่มีมาให้
                  ส่วนใหญ่ มันจะ มีมาให้ นะครับ

Comment

ดันคับรอคนมาตอบ

Comment

ดันให้ครับรอคำตอบท่านข้างล่าง

Comment

เท่าที่อ่านดู มันก็ ปกติ นี้น่า

Comment

คืองี้คับปิด intel eist แล้วมันวิ่งไม่เต็ม 333*6 แต่ถ้าเล่นเกมมันก้อเปน 333*9หล่ะ

แต่ถ้าผมคล๊อกมันถึงจะวิ่งเต็มเช่นคล๊อกเปน400*6 มันก้อจะวิ่งที่3.6ตลอดคับ

คือเหมือนว่ามันจะวิ่งเต็มแค่ตอนคล๊อคแต่ที่ปกติ(333) มันวิ่งไม่เต็มซะงั้นงง

Comment

ก็ Oc ไปนิดๆ อย่าง 335 ไรงี้ครับ ลองดู ไม่ก็ Flash ใบออสไปเลย

Comment

เปลี่ยน ใน power option ให้เป็น max battery ครับ จะวิ่งเต็มตลอด

Comment

Working...
                              X