Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดอย่างไรกับการสั่งโน้ทบุ๊คตามร้านต่างจังหวัด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดอย่างไรกับการสั่งโน้ทบุ๊คตามร้านต่างจังหวัด

การไปสั่งโน้ทบุ๊คที่ร้านเองก็ขายแต่สั่งเป็นตัวที่ เป็นกลุ่มลูกค้าแบบเจาะจงจะเอาแบบนั้นแบบนี้

1.ผิดรุ่น (คนขายก็ให้รออีก)
    2.ถูกรุ่น ผิด เวอร์ชั่น (คนขายก็พูดให้เอา อาจจะใช้ความเห็นใจ หรืออาจจะบอกว่าไม่คืนค่าประกันน่ะ)
    3.กล่องเป็นรอย (อันนี้แล้วแต่คนแต่สำหรับผมสำคัญมากเหมือนกัน เก็บ แ ม่ ง หมด ไม่ได้ซื้อง่ายเหมือนกล่องสควี้ดดี้นิ)
    4.จอเป็น dead pixel 1-2-3 จุด (ก็จะให้เราเอา-บอกว่าแหมเป็นกันทั้งนั้นแหละใครโชคดีได้ของดี) แต่ตูเสียไป หลายหมื่นน่ะ (40000>) แค่ 20000 ก็เสียดายแระ
    5. ไม่ติด void หลังเปลี่ยน/เพิ่มแรมที่แถมนะจุดซื้อ (อันนี้ไม่รู้ว่าถูกรึป่าวเคยเจอบางร้าน) แล้วติดวอยหลังเพิ่มแรมนี่ประกันกับบริษัทเครื่องยังประกันรึป่าวคับ
    6. ตัวเครื่องเป็นรอย (นาฬิกา cutter etc.) เพราะคนเปิดกล่องตอนเทส (อันนี้ไม่ยอม สู้สุดๆ ต้องเอาเครื่องใหม่ ซื้อของใหม่ทั้งทีโดนคนอื่นทำเป็นรอยก่อนตูอีก)

ยังไงลองตอบๆ ดูนะคับ อยากเห็นความคิดเห็นหลายๆท่านคับ ขอบคุณคับ

ตีรถมากุงเทพดีกว่า

Comment

ต่างจังหวัดชาร์ตราคาโครตแพงอ่ะครับ

ต่างกับที่พันทิพประมาณ 2-3 K อ่ะครับ

Comment

มันก็เป็นอย่างนี้แหละครับร้านต่างจังหวัดอะ

แต่เท่าที่ผมสังเกตร้านในจังหวัดผม ถ้าเป็นลูกค้าเขาจะดูแลดีมากๆ เช่น ลงโปรแกรมฟรีตลอด ไม่ว่าจะหมดประกันก็ตาม แต่สเปกเครื่อง อย่างเช่น พีชีหรือโน็ตบุ๊คเนี้ย มีให้เลือกน้อยแพงด้วย ส่วนใหญ่จังหวัดผมฮิต compaqกะHPและacer

พอผมกลับบ้านไป หิ้วbenqไป เขาบอกว่าไม่รู้จัก...555+

ปล.อยู่ จ.อุตรดิตถ์

Comment

เจอร้านดีก็ดีไป

Comment

มาซื้อเองดีกว่าครับ ภูมิใจกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by pigpack31 View Post
              การไปสั่งโน้ทบุ๊คที่ร้านเองก็ขายแต่สั่งเป็นตัวที่ เป็นกลุ่มลูกค้าแบบเจาะจงจะเอาแบบนั้นแบบนี้

1.ผิดรุ่น (คนขายก็ให้รออีก)
              2.ถูกรุ่น ผิด เวอร์ชั่น (คนขายก็พูดให้เอา อาจจะใช้ความเห็นใจ หรืออาจจะบอกว่าไม่คืนค่าประกันน่ะ)
              3.กล่องเป็นรอย (อันนี้แล้วแต่คนแต่สำหรับผมสำคัญมากเหมือนกัน เก็บ แ ม่ ง หมด ไม่ได้ซื้อง่ายเหมือนกล่องสควี้ดดี้นิ)
              4.จอเป็น dead pixel 1-2-3 จุด (ก็จะให้เราเอา-บอกว่าแหมเป็นกันทั้งนั้นแหละใครโชคดีได้ของดี) แต่ตูเสียไป หลายหมื่นน่ะ (40000>) แค่ 20000 ก็เสียดายแระ
              5. ไม่ติด void หลังเปลี่ยน/เพิ่มแรมที่แถมนะจุดซื้อ (อันนี้ไม่รู้ว่าถูกรึป่าวเคยเจอบางร้าน) แล้วติดวอยหลังเพิ่มแรมนี่ประกันกับบริษัทเครื่องยังประกันรึป่าวคับ
              6. ตัวเครื่องเป็นรอย (นาฬิกา cutter etc.) เพราะคนเปิดกล่องตอนเทส (อันนี้ไม่ยอม สู้สุดๆ ต้องเอาเครื่องใหม่ ซื้อของใหม่ทั้งทีโดนคนอื่นทำเป็นรอยก่อนตูอีก)

ยังไงลองตอบๆ ดูนะคับ อยากเห็นความคิดเห็นหลายๆท่านคับ ขอบคุณคับ

1.ผิดรุ่น (คนขายก็ให้รออีก) ++++ ข้อนี้ผมเจอมาระคับ เหอๆๆเตมๆ สรุปรอเครื่องเกือบ 2 อาทิดกว่าๆ (NB นะ) เหตุผลที่ สั่งเพราะว่า ไกลจาก กทม คับ ไม่สามารถ ไปได้ เลยตัดปัญหาด้วยการสั่งในพื้นที่ที่ตัวเองอยู่ (เวลาด่าจะได้ด่า ถนัดๆ)

Comment

Working...
              X