overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: จําเป็นมั้ยต้อง Crysis veryhigh หรือ All high ทั้งหลาย

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

Default จําเป็นมั้ยต้อง Crysis veryhigh หรือ All high ทั้งหลาย

ผมเห็นพวกกระทู้นี้มาเยอะ พวก Crysis All high หรือ อะไรมั้งหลาย คิดว่าไงครับ มันจําเป็นต้องเล่นถึง Very high / All high เลยเหรอ ภาพมันเนียนยังงั้นเลย

เนื่องจากผมไม่เคยเล่นจริงๆๆ อยากถามหน่อยภาพเป็นไง ผมใช้ 2900XT เล่นแค่ GTA SAN แล้วก็ THE SIMS เอง

OverclockZone Member

ภาพมันสวยจริง ๆ นะครับ ใกล้เคียงกับภาพของจริงเลยล่ะ

แต่เวลาที่เขาเทสต์เพื่อทำคะแนน Benchmark เขาก็ต้องวัดที่ระดับสูงเว่อร์อยู่แล้วครับ เพื่อให้รู้ว่าเกณฑ์ที่ระดับสูงของอุปกรณ์ชิ้นนั้นทำได้ดีแค่ไหน ที่บอกว่าสูงเว่อร์ เพราะความละเอียดที่ใช้บางทีก็รุนแรง เช่น 1440*900 หรือ 1920*1200 ซึ่งปกติเราก็ไม่เล่นกันขนาดนั้น (อย่างผมปรับได้ไม่เกิน 1280*800 เพราะว่ามากกว่านั้นมันไม่มีให้เลือกครับ) แล้วพวก AA อะไรพวกนี้ก็จะเปิดกันสุดหมด ปกติก็เปิดกันไม่มากนัก เพราะเล่นแล้วบางทีมันหน่วง แต่ถ้าเปิดได้ ก็เปิดครับ ภาพมันจะสวยขึ้นเยอะเลย

OverclockZone Member ohmmo144's Avatar

ฉากสวยงาม

Super Moderator tor_Za's Avatar

เหอะๆ มันก็ขึ้นอยู่กับความพอใจส่วนบุคคลมากกว่า

บางคนก็ชอบภาพเนียนๆแต่หนืดๆหน่อยก็ไม่ว่ากัน

แต่อีกส่วนไม่ต้องเนียนมากแต่ขอให้ลื่นไม่สะดุด

ผมเหรอ เล่นแค่เกมส์ยิงไข่

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member ManGoTEAM's Avatar
    ลาดพร้าว & Go Home Donmuang

Very high ถ้าเปิด AA ด้วยยิ่งเนียนน่ะครับแต่เครื่องจะหน่วง
    นึกดูซิครับตอนเดินเล่นชายหาด
    พระอาทิตย์กำลังตก แล้วอยู่กับอะไรที่มันเนียนๆ
    มันได้อารมณ์ดีแท้เลย

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ส่วนตัวนะครับ
    เกมสืนี้ไม่เปิด AA ให้สุดก็งั้นๆครับเรื่องภาพ ไม่ได้กินสเปคอะไรมากมาย
    แต่ถ้าเปิด AA สุดเมื่อไรก็สวยดีครับ แต่กตายสนิท ถ้า VGA ไม่แรงพอ ยิ่งที่จอใหญ่ๆด้วย

ส่วนไครจะชอบอย่างไรก็อย่างที่ท่าน ต่อ บอก นานาจิตตังครับ
    ผมเอาไว้แค่ ลองเครื่องที่ประกอบขึ้นมาเท่านั้นว่าไม่เกเรตอนใช้งานครับ

OverclockZone Member pongchay's Avatar

เกมส์ยิงมะพร้าวหน่ะเหรอครับ^^"

อย่ามัวไปชมความงามเพลินนะครับ เพราะศัตรูเป็นฝูง 55+

เข้าเรื่อง ผมว่าเค้าเอาไว้อ้างอิงสเปคมากกว่ามั๊งครับ เพราะนาทีนี้ผมว่าcrysisมันโหดสุดทางด้านฮาร์ดแวร์แล้วนี่

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

เกมส์นี้เล่น เมายิ่งกว่าเหล้าอีก
    อ้วกซิหายเลย

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

Lightbulb

Quote Originally Posted by tawincam View Post
    เกมส์นี้เล่น เมายิ่งกว่าเหล้าอีก
    อ้วกซิหายเลย
    อาการเดียวกัน เล่นแนวเดิมยิงทีไร จะอ้วกทุกทีเลย

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

การ์ดแรง....ปรับสุดๆ....ภาพอลัง......อิอิ

OverclockZone Member kung_keng's Avatar
    ลาดลี ในศาลฯ หลักเมือง

ผมชอบ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผม medium ก็พอเพียงแล้วครับ การ์ดไม่แรง เอิ๊กๆ

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ยิ่งรันใน DirectX 10 ด้วยล่ะก็ เหอๆๆ อืดหวิวๆ

OverclockZone Member miixer's Avatar

ผมคิดว่าเปิดสุด + AA ด้วยมันจะสวยมากๆเลยครับ มี effect สวยขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ในแบบที่

Enthusiate มีแต่ Gamer ไม่มี

แต่ไม่เปิด AA ก็สวยมากอยู่แล้ว

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

ชอบสวย ทนอืดได้ ก็เปิดไปครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

GTA 4 ในบิทก็บ่นเหลือเกินว่ากินสเปก อยากรู้เหมือนกกันว่ากินสู้ Crysis ได้ป้าว

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

อืมมมมมมมม

ปรับอย่างบ้าคลั่ง

พอคลั่งแล้ว ปรับลง
    มันหนืดดดด

OverclockZone Member momoari's Avatar

ถ้าท่านเอาเกมส์นี้มาพิจารณาซื้อการ์ดจอคงต้องเสียหลายตังอยู่คับ

OverclockZone Member nOoB-HarDwArE's Avatar

แล้วแต่คนครับ อยากสวยมากก็ลงทุนมาก ผม low-medium ก็พอใจละ

OverclockZone Member macros's Avatar

Quote Originally Posted by GOD-HAND View Post
    อาการเดียวกัน เล่นแนวเดิมยิงทีไร จะอ้วกทุกทีเลย
    เดินเล่นชมทิวทัศน์หาโอกาสพักไปในตัวก็ได้ครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks