Announcement

Collapse
No announcement yet.

e4300 ใช้ mainboard ECS PN2-SLI2+ดีไม๊คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e4300 ใช้ mainboard ECS PN2-SLI2+ดีไม๊คับ

แล้วสเปกนี้ใช้ได้ไม๊คับ ช่วยวิจาร์ณหน่อย ถ้าให้ดีปรับเปลี่ยนให้ด้วยจักเป็นพระคุนอย่างมากคับ (เพิ่งเคยซื้อคอมเป็นตัวแรกของชีวิตครับ อยากได้แบบคุ้ม ๆ หน่อย ปล.จะเอามา overclock ด้วยนะคับ)

CPU / E4300
    CPU Cooler / Scythe ANDY Samurai Master
    Mainboard / ECS PN2-SLI2+
    Mainboard Cooler / Thermalright HR-05-SLI
    VGA / Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3
    Ram / Qpi DDR2 800 512MB 2 ชิ้น
    Hard Disk / Seagate 7200.10 320GB
    Power Supply / Enermax Coolergiant 380 W
    Optical Drive / LG DVD-RW GSA-5169D
    Monitor / LG L194WT 19"

เปลี่ยนบอร์ด เป็น DS3 อะ ถ้าชอบ ลากเดี่ยวมะแรง อิอิ
    power เอา 460 ดีก่า ไหม เอาชัว

Comment

ECS PN2-SLI2 ถ้าเอามาคล๊อกคงจะไปได้ไม่ไกลมากครับ
      ----------------------------
      ถ้าจะเอามาคล๊อกเห็นด้วยกับคำตอบที่ 1 คือ ds3 ครับ

Comment

ขอบคุนสำหรับคำตอบคับ แล้วอุปกรณ์อื่นๆ หละครับ ต้องปรับเปลี่ยนอะไรไม๊

แล้วถ้าเป็น ds4 หละครับ ดีไม๊

Comment

เพิ่มเติม dq6 ด้วยครับ วิจารณ์กันหน่อย

Comment

dq6 ที่ใช้ chipset ของ nforce680i อะครับ น่าเล่นไม๊ o/c ได้รึปาว

Comment

GA-N680SLi-DQ6 รุ่นนี้แหละครับ พี่ ๆ ว่าน่าสนไม๊คับ

Comment

ดี แล้วแต่ทุนทรัพย์ แต่ผมสงสัยว่า จะประกันที่ไหน? เพราะเมื่อต้นเดือนผมเข้าไปศึกษาข้อมูลด้าน
                บริการ จากเว็บ
                ของ กิ๊กกาบ๊วย เอง เค้ายังยืนยัน และบอกว่า scanner เป็นตัวแทนจำหน่ายอย่างเปนทางการอยู่คับ

Comment

nForce 680i SLI Motherboard "Designed by NVIDIA"

EVGA nForce 680i SLI motherboard
                  BFG nForce 680i SLI motherboard
                  Biostar TF680i SLI Deluxe
                  ECS PN2-SLI2+

ECS PN2-SLI2+ ยังไม่แรงพอเหรอครับ หุหุ
                  จะแรงไปถึงไหนกันจ๊ะ พ่อเจ้าประคุณรุนช่อง
                  หาลิ้งมาให้นะเอาไว้ดูเล่นๆละกัน
                  http://www.hexus.net/content/item.php?item=7526&page=1
                  http://www.virtual-hideout.net/revie...2+/index.shtml
                  http://www.hardwareasylum.com/index....3_articleid=15
                  แล้วไทยมันมีของขายแล้วหรือไง GA-N680SLi-DQ6 กับ ECS PN2-SLI2+ เนี่ย

Comment

e4300 มัน 800 ใช่ ปะ ทำให้ มัน เป็น 1333 เลย เดี่ยวแรงไม่พอ นะ

Comment

ถ้าเป็นผมจะเล่นตัวในรูปข้างล่างนี้นะครับ มีPCI-E 4ช่องไปเลยเอาไว้ใส่ 8800 GTX 4ตัว ฮ่าๆๆ ใส่แค่สามเดี๋ยวจะแรงไม่พอ

แถมซาวออนบอดยังเป็นX-FIอีก เอิ๊กกกส์

น่าจะรอจนกว่ามันจะออกมาครบทุกยี่ห้อนะครับ แล้วมีผลทดสอบเปรียบเทียบจะช่วยให้ตัดสินใจได้ดีขึ้น

ถามตอนนี้ก็ไม่มีใครให้ข้อมูลอะไรได้หรอก ของมันยังไม่มีขายเลย
                      Last edited by ARES; 16 Feb 2007, 14:21:47.

Comment

มีก็ดีนะแต่ถ้าเปลื่ยนเป็น DS3 ตามที่ nongmook น่าจะดีแต่มีงบป่ะล่ะ

Comment

Working...
                        X