Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรุ้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรุ้ครับ

1.คือว่าผมใช้คอมชุด acer M1610
    ถ้าเปลี่ยน เมนบอร์ด ใหม่มันจะเร็วขื้นไหมครับ
    2.แรม ความเร็วบัสมากๆมันเห็นผลในการเล่นเกมส์ไหม
    3.CPU มีความสำคัญมากไหมเกี่ยวกับการเล่นเกมส์
    4.ผมจะซื้อ ATI HD 3870 512 PSU เดิมๆของ acer M1610 ไฟจะไปเลี้ยงพอไหมครับ
    5.แล้วที่คนเขาพูดว่า PSU watt แท้มันเป็นยังไงหรอครับ
    6.ผมเห็น PSU 500watt มัน 500 บาทเอง
    มันคือ PSU กระป๋องหรือปล่าวครับถ้าซื้อมาจะมีผมเสียกับฮาร์แวร์ไหม...
    7. VGA ยี่ห้อ ECS 9600 GT Frontlines น่าสนใจไหมครับผมไม่ค่อยคุ้นหูเลย
    ยี่ห้อนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าดีไหม
    ขอบคุณ ครับ
    Last edited by rockwell; 9 Dec 2008, 17:43:34.

T-T

Comment

1. ไม่
      2. ไม่
      3. พอสมควร
      4. PSU เดิม เท่าใหร่ (คาดว่าจะไม่พอ เพราะที่ติดมากับเครื่องแบรนเนมจะเป็นพวกกระบ๋องและ Watt น้อย)
      5. ราคาแพง ยี่ห้อดังคุ้นหู

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำชี้แนะอยากได้คำชี้แนะมากกว่านี้นิสนุง

Comment

up...

Comment

Working...
          X