Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้EVGA 9800GTX+เรื่องOCหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้EVGA 9800GTX+เรื่องOCหน่อย

ลงไดร์เวอร์เเล้วมันมีโปรเเกรมEVGA Precisionขึ้นมาครับเอาไว้OCเเละดูอุณหภูมิ ของผมมันปรับShader Clock ไม่ได้นะครับมันไม่ขึ้นให้ปรับ ถ้าจะOCนี่ปรับเเค่Core ClockกับMeoryClockเท่านั้นหรือครับ
    Attached Files

ดันให้

Comment

มันปรับ Shadow ไม่ได้คับ มันจะแปรผันตาม Core คับ

Comment

CLICK ที่ LINK ให้ไฟสีส้ม 2 จุดนั่น ดับ แล้ว CLICK ที่ APPLY
        ก็จะปรับ SHADER ได้แล้วมิใช่หรือครับ
        (ถ้าจำไม่ผิด ผมเคยลองกับ EVGA GTX260 CORE216 SE ได้นี่ครับ)

Comment

Originally posted by sompolli View Post
          CLICK ที่ LINK ให้ไฟสีส้ม 2 จุดนั่น ดับ แล้ว CLICK ที่ APPLY
          ก็จะปรับ SHADER ได้แล้วมิใช่หรือครับ
          (ถ้าจำไม่ผิด ผมเคยลองกับ EVGA GTX260 CORE216 SE ได้นี่ครับ)
          น่าจะตามนี้ เพราะไฟนี้มันเหมือนเป็นการ link ระหว่างค่าทั้งสอง

Comment

Working...
          X