Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเกมแล้วแฮงค์มันขึ้นจอฟ้าแล้วรีสตาร์ทเอง แทนที่จะเด้งออกมาหน้าวินโดวอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเกมแล้วแฮงค์มันขึ้นจอฟ้าแล้วรีสตาร์ทเอง แทนที่จะเด้งออกมาหน้าวินโดวอะคับ

เวลาเกมแล้วแฮงค์มันขึ้นจอฟ้าแล้วรีสตาร์ทเอง แทนที่จะเด้งออกมาหน้าวินโดวอะคับ ทั้งๆที่คอมอื่นในปัญหาเดียวกัน จะเด้งออกมาหน้าวินโดว(เช่น red alert3 ด่าน2โซเวียต ถ้าปกติจะเด้งออกมาหน้าวินโดวแต่คอมผมขึ้นจอฟ้าแล้วรีสตารท และ assasin creed เล่นๆอยู่จอฟ้ารีสตารท เกมอื่นไมเป็น) ปรับยังไงหรือครับ เกี่ยวกับ hard ware รึป่าว

cpu E8500
    VGA GTX260
    ram3 G
    window xp
    no oc

ขอบคุณครับ

มันเหมือนเวลาเจอ bug ในเกมแทนที่จะเด้งออกวินโดวมันกลับจอฟ้ารีสตารทแทนคับ

Comment

คลิกขวาที่ mycom เลือก porperties เลือกแทบ Advanced เลือก Startup and Recovery และติ๊กถูกออกที่ Automatically restart ที่ system failure

มันจะแสดง โค้ด error ของจอฟ้าอะครับ

ปล. จอฟ้ามันเลวจริงๆนะครับ ผมก็โดนแก้ก็ไม่อยู่เลย เกม FM2009

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวเกมนะครับไม่เกี่ยวกับHardware

Comment

ขอบคุณคับผม ว่าจะลงวินโดวใหม่เลย ไม่รุ้เกี่ยวป่าวแต่เพื่อความสบายใจ

Comment

หนีจาก xbox เจอไฟแดง มา pc เจอจอฟ้า -*- แล้วถ้าลงวินโดวใหม่เลยจะช่วยมั้ยคับ ปัญหานี้
            Last edited by vnchemical; 9 Dec 2008, 14:51:40.

Comment

ผมเลยลองแล้วครับการลง window ใหม่ เคยหายตอนเกม NFS CARBON
              แต่สำหรับ FM2009 ของผมไม่หาย ขนาดล้าง HDD เลยก็ไม่หาย
              โค้ด เออเรอร์ เลขเดียวกันเลย ไม่รู้เป็นไร

ตอนนี้ถอดใจครับเลิกเล่น FM2009ไม่และ แก้ จอฟ้าไม่หาย ไม่รู้เกมมันหนักอะไรนักหนา RA3 COD-WAW silenyhill ไม่มีปัญหาเลย

Comment

อาจจะเป็นที่แรมก็ได้นะครับ จังหวะมันโหลดนักๆ แต่สเปคขนาดนี้ไม่หน้าจะ เปงไปได้

Comment

Working...
                X