Announcement

Collapse
No announcement yet.

รุ่น3870 ถามหน่อยจ๊ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รุ่น3870 ถามหน่อยจ๊ะ

ถ้าหากต่อไฟเลี้ยงเเค่ขั้วเดียว เครื่ิิืองจะพังป้ะครับ

3870 ก็มีช่องต่อไฟ 6 pin อยู่หัวเดียวไม่ใช่เหรอครับ

Comment

ขั้วไฟเลี้ยงเพิ่ม มีเเยกออกเป็น 2หัวครับ

Comment

Originally posted by deeperman View Post
        ขั้วไฟเลี้ยงเพิ่ม มีเเยกออกเป็น 2หัวครับ

เส้นที่ท่านฯ ว่ามา ผมเข้าใจว่าเป็น สาย PCI-e 6 Pin+2 (8 Pin สำหรับ VGA รุ่นใหญ่) สามารถใช้ได้ ไม่เป็นไร ครับ

แต่จริงๆ แล้ว มันน่าจะมีอีกเส้นนึงเป็น 6 Pin ครับ ลองหาดูในกล่อง (ถ้า PSU ท่านฯ ถอดสายแยกได้)

.
        Last edited by Friday~13rd; 9 Dec 2008, 11:20:20.

Comment

วัตต์เต็ม เสียบหัวเดียวก็ได้คับ

วัตต์ไม่เต็มเสียบสองหัว

Comment

ถ้าวัตต์ไม่เต็ม เเต่เจือกเสียบขั้วเดียวล่ะ อะไรจะอุบัติขึ้น (ถามมาก)

Comment

บึ้ม

Comment

^
                ^
                ดับ

มืด

แต๊ปก่อนวัยอันควร

ลายเซ็นท่านน่าเจี๊ยะจิงๆ

Comment

Working...
                X