ผมเป็นมือใหม่ครับ เพิ่งเริ่มเล่นมา 3 วันเองอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆที่ชำนาญแล้วหน่อยครับผม
1.ทำไมเวลาผมเปิด บลูทูธ ที่ o2 Atom Life แล้ว แต่พอผมจะเชื่อมต่อทาง บลูทูธ กับ notebook ทั้งๆที่ noetbook ผมก็เปิด บลูทูธ แล้วแต่มองไม่เห็น o2 Atom Life เลยครับทั้งๆที่มือถืออีกเครื่องที่อยู่ใกล้ๆกันกลับมองเห็นได้ปรกติ ผมต้องไปเซ็ตค่าอะไรเป็นพิเศษที่ตัว o2 Atom Life หรือเปล่าครับ ถึงจะเชื่อมต่อบลูทูธกันได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ คือผมอยากต่ออินเตอร์เน็ตที่ notebook ผ่านทาง o2 Atom Life น่ะครับ
2.ผมสงสัยเรื่องคีย์บอร์ดของ o2 Atom Life ครับ อย่างเช่นผมจะพิมพ์เมลที่มีเครื่องหมาย อันเดอร์สกอร์ หรือเครื่องหมายอื่นๆ ผมก็เลือกดูตรงที่มันมีให้เลือกรูปแบบการป้อนข้อมูล พอเลือกที่เป็นแป้นพิมพ์ ภาษาอังกฤษธรรมดา มันก็เลือกได้ปรกติครับ แต่จะเปลี่ยนแป้นพิมพ์ ไปเป็นแบบ สัญลักษณ์ มันก็ขึ้นมานะครับ แต่เลือกอะไรไม่ได้เลยน่ะครับ แล้วเหมือนจะมี ไดอะล็อกบ็อค ขึ้นมาเตือนให้ลงทะเบียนหรืออะไรสักอย่างน่ะครับ เลยอยากทราบว่า ผมต้องทำยังไงถึงจะใช้แป้นพิมพ์ทุกแป้นได้หมดน่ะครับ ต้องไปลงโปรแกรมใหม่หรือเปล่าครับ
3.ตอนนี้ผมใช้ วินโดวโมบาย5 อยู่ถ้าเอาไปอัพเป็น วินโดโมบาย6 ต้องเสียค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ แล้วตามศูนย์ เวเลวิท ที่เค้ามีป้ายว่า รับอัพโปรแกรมมือถือนี่เค้าจะรับอัพหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเค้ารับอัพนี่หมายความว่า เค้าจะอัพใหม่ทั้งหมดเลยใช่ไหมครับหมายถึงว่า พวกโปรแกรมสามัญทั่วไปน่ะครับ มันจะมาพร้อมกับ วินโดวโมบาย6 เลยใช่ไหมครับ หรือว่ามาแต่ตัววินโดว แล้วผมต้องไปหาติดโปรแกรมเสริมเอาเองครับ
4.ใครพอจะมีเบอร์โทรของ ศูนย์บริการ O2 บ้างไหมครับ เคยเห็นมีออยู่แต่ลองโทรไปเท่าไรก็ไม่มีคนรับครับ
5.มีเว็บไหนบ้างไหมครับที่มี หนังสือคู่มือ o2 Atom Life ฉบับภาษาไทยขายน่ะครับ ช่วยแนะนำทีครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ