Announcement

Collapse
No announcement yet.

EAH 3870 กับ Crysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EAH 3870 กับ Crysis

ผมกำลังจะอัพคอมคับ
    เป็น E8600 P5Q-delux Ram bus 1066 4Ghz Vga ใช้ 3870 อยู่แล้ว

อยากถามผู้รู้ว่า 3870 เล่น Crysis ได้ละเอียดสุดแค่ไหนคับเดิมๆไม่ได้ดัน

ถ้าดัน CPU , ram , vga ได้ดีสุดแค่ไหนคับ

เปิดสุด ปิด AA ไม่มีสะลุลครับ

Comment

แล้วอาการหน่วงๆ เวลาหันนิเป็นเพราะอะไร

Comment

ผมเคยใช้ 3870 เล่น Crysis เปิดสูงสุดแล้วจะเด้งออกมาครับ โดยเฉพาะฉากที่มีหิมะ ตอนนี้ใช้ 8800 ไม่มีเด้งแล้วครับ

Comment

อาการเหมือนผมตอนนี้ ที่ยังไม่ได้อัพ ผมว่าเป็นที่ VGA แรงกว่า CPU เรา

Comment

ผมเคยใช้ 3870 เล่น Crysis เปิดสูงสุดแล้วจะเด้งออกมาครับ โดยเฉพาะฉากที่มีหิมะ ตอนนี้ใช้ 8800 ไม่มีเด้งแล้วครับ < = = = = อันนี้ไม่เคยคับ ใช้ CCC 8.1 และ 8.9

Comment

Originally posted by artyeg View Post
              ผมเคยใช้ 3870 เล่น Crysis เปิดสูงสุดแล้วจะเด้งออกมาครับ โดยเฉพาะฉากที่มีหิมะ ตอนนี้ใช้ 8800 ไม่มีเด้งแล้วครับ
              นั้นอาการไดร์เวอร์ครับ

Comment

ผมก็เคยใช้ 3870 เล่น Crysis เปิดสูงสุดแล้วลื่นล้มหัวทิ่มเลยครับ

Comment

อาการหน่วงๆเวลาหัน อืมมมม การ์ดจอ หรือ cpu กันหว่า

ก่อนหน้านี้ E8200+HD4850 ยังเป็นนะ อัดไป4Ghz พอเปลี่ยนเป็นE8400 อัดไป4.4-4.5 มันดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด งงเหมือนกันว่าเป็นที่อะไร จะว่าcpu มีผลขนาดนั้นหรอ? ไม่น่าจะใช่มั้ง

Comment

ผมก็เคยใช้ 3870 เล่น Crysis เปิดสูงสุดแล้วลื่นล้มหัวทิ่มเลยครับ < = = = ถ้าผมอัพตามที่กล่าวมาข้างต้นแล้ว

******จะลื่นล้มหัวทิ่มไหมคับ ^^

Comment

ถ้าขนาดจอ 15"-19" ก็โอเคครับ เล่นลื่นพอตัว เล่นโหมด Gamer สบายๆ
                      แต่จะไม่สมูทพวกฉาก Movie บ้างครับ

แต่ถ้าจอ 22" ขึ้นไป แนะนำข้ามา 4850 ดีกว่าครับ

Comment

ผมว่า CPU ตัวท๊อป วิ่ง 3 กว่า 2 คอร์ น่าจะมีผลมากนะคับ แรมบัสสูง ก็น่าจะเกี่ยว
                        เมนบอร์ดลื่นๆก็ว่าเกี่ยวคับ ตอนนี้ผมใช้ P5LD2-SE เน่าๆยังลื่นเลยคับ High หมด aa 2x CPU PentiumD 3.0
                        แรม kingston บ้านๆ bus 800 2ea ก็พอได้คับ แต่ว่าทำไม warhead โคตรกระตุกเลยไม่รู้ 5 5 5

Comment

เล่นไม่ได้เลยครับ เล่นไป ล้มไป (ลื่นตลอดเลย)

Comment

ผมขาหักก้อเพราะมันลื่นนี่แหละ อิอิ

Comment

Originally posted by hunter_J View Post
                              เล่นไม่ได้เลยครับ เล่นไป ล้มไป (ลื่นตลอดเลย)
                              Originally posted by Auntonio View Post
                              ผมขาหักก้อเพราะมันลื่นนี่แหละ อิอิ

Comment

Working...
                              X