Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash Drive โดนไวรัสจะลบหรือฟอร์เเมตไม่ได้เลย...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash Drive โดนไวรัสจะลบหรือฟอร์เเมตไม่ได้เลย...

ใช้ NOD32 v3.0.699 และ USB Virus Scan v2.3 ก็ทำอะไรไม่ได้เลย ส่วน NOD อัพเดทแล้ววันที่ 7 นี่เอง.... ลองใน Windows Safe Mode ก็ลบไม่ได้เช่นกัน....ขอคำแนะนำด้วย....

ใช้โปรแกรมของ HP format ดูยังครีบ

Comment

ลองโปรแกรมป้องกันไวรัสค่ายตัวอื่นดูครับ ไวรัสจากแฟรตไดร์ฟอย่าไว้ใจ NOD32 มาก...
      ลอง
      Kaspersky Anti-Virus 7.0
      Kaspersky Internet Security 7.0

Norton AntiVirus 2009

Comment

ลองเอาไปฟอร์เเมตที่เครื่องอื่นดูยังครับ ของพี่ผมก็เป็น แต่เอาไปฟอร์เเมตที่เครื่องอื่นได้

Comment

--

Originally posted by kitaro_noi View Post
          ลองเอาไปฟอร์เเมตที่เครื่องอื่นดูยังครับ ของพี่ผมก็เป็น แต่เอาไปฟอร์เเมตที่เครื่องอื่นได้
          ถูกต้องเลยครับ

Comment

พื้นฐานการป้องกันควร ใช้โปรแกรม ARDV กับ CPE17 ครับ จะช่วยป้องกันได้เยอะ

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
              ใช้โปรแกรมของ HP format ดูยังครีบ
              ตามนี้ง๊าบ

Comment

ผมแนะนำ ลง Ubuntu 8.10 ไปเลยครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องไวรัส แถมสวยมากๆด้วย

Comment

....ขอบคุณๆๆๆ....ทุกๆท่าน...มากๆ....

Comment

1.เสียบแฮนดี้เข้าไป ไม่ต้องไปเปิดไรนะ

2. Start>run พิมพ์ cmd < enter

3. จะเปิดหน้า DOS พิมพ์ formet ?: Enter ? คือ ไดร์ที่ แฮนดี้เสียบอยู่นะครับ

4 ตอบ Y ไปเลย รอ จะมีบอกว่าพอแมตแล้ว เป็น อังกิดนะครับ

Comment

Working...
                    X