Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่า Pentium d 820 2.8Ghz ขายได้เท่าไหร่ครับมือ 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่า Pentium d 820 2.8Ghz ขายได้เท่าไหร่ครับมือ 2

คือผมใช้ Pentium d 820 2.8Ghz แล้วพอดีเพื่อนถามว่าจะขายมั้ยพอดีน้าแถวบ้านมันจะประกอบคอมให้หลานเล่นเกมส์ Online คือมันก้ตรงกับผมที่ต้องการเปลี่ยน CPU พอดีเลยครับคืออยากถามว่าจะขายเท่าไหร่ดีครับแล้วก็ถ้าขายได้แล้วจะเปลี่ยนไปเป้นรุ่นไรดีที่เล่นเกมส์ GTA IV ได้อ่ะครับแบบว่าไม่เวอรืเกินไปเอาแค่ปรับภาพได้ Medium- High ก็พออ่ะครับ

ของผม ก็ 820 แต่ใช้ไปก่อน ตั้ง 2.8

เก็บตังรอ ของแรง หุหุ

Comment

ผมก็มีอยู่ครับ กำลังจะปล่อยเหมือนกัน อยากทราบราคาครับ จะเข้ามาดูเรื่อยๆนะ

Comment

1000-1500 +SINK ประมาณนี้

Comment

Originally posted by joke69 View Post
          1000-1500 +SINK ประมาณนี้

อืมขอบคุณครับสำหรับราคาของอ่ะ

ผมรุ้ว่ามันแรง(ในอดีตไปแล้ว)เพราะตอนเล่น COD 5 เสียงพาทย์ขาดๆต่อๆเหมือน Cpu ประมวลผลไม่ทันครับผมใช้มา 2 ปีแล้วด้วยซ้ำนี่กำลังจะเข้าปีที่ 3 ล่ะพอดีเพ่อนมันบอกว่าจะขายมั้ยเลยจะรีบขายด้วยเพราะว่าสำหรับเกมส์ online ผมว่ามันยังใช้ได้อยุ่เลยล่ะครับแต่สำหรับเกมส์กล่องจะบอกวาเอาไม่อยุ่จริงๆครับประมวลผลไม่ทันแล้วลากก้ไม่ได้เพราะร้อนมากเดียวไหม้ที่ Oh Shit! เลยครับคือพี่ชายแถวบ้านยายบอกว่าเอา E5XXX ก็พอแล้วแล้วลากเอาไอผมกลัวจะเล่น GTA IV ไม่ได้ดีเท่าที่ควรและที่สำคัญถ้าเปลี่ยนทีก็ขอแบบดหน่อนยสัก E6XXX ขึ้นไปประมาณนี้อ่ะครับ

ปล.ส่วนตัวเข้าใจอยุ่นะว่า GTA IV มีปัญหาในเรื่องการกิน CPU ผมเลยกะจะเปลี่ยนอยุ๋พอดีเลยอ่ะครับ

Comment

Core i 7 ทีหลังอย่าโพสแบบนี้ในห้องเกมส์นะ - -

Comment

เออแล้วเมนบอร์ดของ ASUS P5VD2-X นี่จะขายนี่ได้ประมาณกี่บาทอ่ะครับคือถ้าขายก็กะจะขายทั้ง 2 อย่างเลยอ่ะครับจะได้เปลี่ยนสักทีอ่ะครับเพราะว่าตอนนี้ Spec ผม

Cpu pen tium d 820 2.8Ghz
              Mb P5vd2-x
              Vga EN9600GT
              Ram Rc 512*2 1GB Bus 533
              มันเหมือนการ์ดจอแรงอย่างเดียวแต่อย่างอื่นไม่ค่อยดีอ่ะถ้าขายได้3 อย่างก้จะดีมากพวก CPU RAM MB อยากเปลี่ยนใหม่จริงๆถ้าเปลี่ยนก้เอาแบบไม่แรงมากเอาพอประมาณพอดีผมก็ไม่ค่อยชอบลาก CPU เท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                Core i 7 ทีหลังอย่าโพสแบบนี้ในห้องเกมส์นะ - -
                คือหมายถึงหรือเปล่าถ้าใช่ก็จะบอกว่าห้องตั้งถามราคาของอ่ะครับมันไม่มี แล้วอีกอย่างผมคิดว่าตั้งห้องนี่เหมาะสุดล่ะเพราะห้องนี่ประเด็นหลักคงหนีไม่พ้น GTA IV แน่ครับ

ปล.จริงๆมันก็ไม่นามาตั้งห้องนี่เท่าไหร่แต่เนื้อหามันก้มีส่วนรวมในห้องนี่ด้วยครับเลยตั้งในห้องนี่ถ้าตั้งผิดไงก็ขอโทษด้วยนะคัรบแต่ก่อนตั้งผมคิดแล้วคิดเล่าผลสุดท้ายเลยมาห้องนี่ดีกว่าเนื้อหาจะตรงที่ GTA IV และ Spec GTA IV ครับ

Comment

e5200 ผมใช้เล่น GTA4 อยู่ครับ

ปรับ มีเดี่ยม-ไฮ ก็เล่นลื่นดีนะ แต่ก็พอดูออกว่ามันกระตุกๆบ้าง

แต่ก็ไม่ส่งผลอะไรครับ เล่นสบายมันสุดๆ

e5200
                  p5kpl
                  9600gt
                  ram 3gb ขอรับ

Comment

Originally posted by Joelshi View Post
                    e5200 ผมใช้เล่น GTA4 อยู่ครับ

ปรับ มีเดี่ยม-ไฮ ก็เล่นลื่นดีนะ แต่ก็พอดูออกว่ามันกระตุกๆบ้าง

แต่ก็ไม่ส่งผลอะไรครับ เล่นสบายมันสุดๆ

e5200
                    p5kpl
                    9600gt
                    ram 3gb ขอรับ

E5200 หรอครับท่านได้ลากมั้งเปล่าครับหรือว่าเดิมๆเลยเพราะตอนนี้กำลังสนใจตัวนี้อยู่เพราะด้วยความที่มันราคาถูกและแรงในราคาประหยัด

Comment

Working...
                    X