Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของเก่าๆๆๆ.....แบบนี้...จะไปรอดไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของเก่าๆๆๆ.....แบบนี้...จะไปรอดไหม

ณ.พศ 2548 ผมใช้ sempron (754)3300 RAM 2G ณ ปัจจุบันก็ยังใช้มันอยู่ เมื่อเดือนที่แล้วลองไปสอย VGA 8400 GS 512(ASUS)CORE 560 RAM 1000(64bit) มาลองเล่นเกมส์ดู มันสามารถเล่น bio shock แบบ hight ได้สบาย red alert3 แบบ medium ได้สบาย เล่น crisis ได้แบบ low เท่านั้น (1024x768) แล้วมีอยู่วันหนึ่งไปเดินเล่นห้างพันทิพย์ไปเจอ VGA 3850 super ราคา 2990 น่าสนใจมาก เกือบจะซื้ออยู่แล้ว เลยลองมาโพสถามเพื่อนๆดูก่อนว่า คุ้มไหม เพราะยังไม่อยาก UPเครื่องใหม่ (ตามกระแสไปก็เสียเงินเปล่าๆเพียงเพื่อต้องการตัวเลขที่หน้าจอสูงๆเท่านั้นหรือครับของเก่ามันก็ยังดีอยู)ที่ถามต้องการทราบว่ามันสามารถเล่น CRISIS (จำไม่ได้ว่าสะกดอย่างนี้หรือเปล่า)ระดับhighได้หรือเปล่า ลืมบอกไปว่า MAIN ASUS K8N-4E ผมนะเป็นทาสสาวก AMD มาตั้งแต่สมัยใช้COM เป็น ยังไม่เคยประกอบของอีกค่ายใช้เลยนะจะบอกให้ ช่วยด้วยนะครับ

ก็โอเคครับ แม้ว่าซีพียูจะความเร็วต่ำไปหน่อย
    แ่ต่ถ้าคิดจะอัพเกรดเครื่องอยู่แล้ว
    การ์ดจอตัวนี้ก็เอาไปใช้ก่อนแล้วเมื่ออัพเกรด
    ก็เอาไปใช้เครื่องใหม่ได้อยู่แล้ว
    แต่ถ้าถามว่าcrysis เล่น high ได้ใหม่ผมว่า
    ไม่น่าจะได้นะครับ น่าจะ med

Comment

ได้ครับ ซีพียู OC หน่อยก็น่าจะดี

Comment

ใช้ได้ แต่ดู PSU ด้วยก็ดีนะ

Comment

ใส่ได้ ใส่ๆไปก่อน
          แต่แรงขับมันก็แค่พอถูไถได้น่ะครับ

Comment

Working...
          X