Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชื่อไดร์ในmy com ทำไมกลายเป็นอย่างนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชื่อไดร์ในmy com ทำไมกลายเป็นอย่างนี้

http://www.uppic.net/showpic.php?pic...42a212a4ada06b

แก้ไงครับ

สงสัยคุณไปลง ตีม ใหม่นะครับเลยเปนวิธีแก้คือลบ ตีม นั้นทิ้งครับ

Comment

ไม่เคยลงธีมไรเลยครับ ประมาณว่าเปิดมาก็เป็นเลย

Comment

ก็สวยดีหนิ ทำไมถึงไม่อยากได้หว่า

Comment

อย่างเดิมมันเป็นระเบียบดูง่ายกว่าครับ

อย่านี้ไม่เอาอ่ะ ทำได้ไมครับ

Comment

ที่ของเดิมเป็นระเบียบคือแยกว่าเป็นไดรฟ์ประเภทไหนเป็นหมวดหมู่ เช่น Local Disk, Removable Disk ไรเทือกนั้นปะคับ อยากรู้เหมือนกัน บางทีไม่ได้ทำอะไรก็กลายเป็นแบบในรูปซะเฉย

Comment

เปลียนมุมมองเอาก็เป็นเหมือนเดิมแล้วครับ อันนี้มันเป็นแบบ thumbnail

Comment

มันเป็นธีม Vista Transformation Pack 6.0 ครับลงแล้วสวยดี

Comment

ลงแล้วหนักเครื่องขึ้นไหมครับ

Comment

ลงแล้วหนักเครื่องข้นไหมครับ

Comment

หนักขึ้นแน่นอนคับ ยิ่งลงของเล่นเพิ่มนี่ยิ่งแล้วใหญ่

แต่ถ้าลงแค่themeอย่างเดียวไม่มาก กินมากกว่า theme classic 40mbได้

Comment

ไม่ได้ลงธ๊ม windows dark edition V3 ครับ
                        ใช้มาสามอาทิตแล้วไม่เคยเป็น อยู่ดีๆวันหนึ่งก็เปิดเครื่องขึ้นมาเป็นงี้เลยครับ

ผมลองเปลี่ยนมุมมองแล้วมันไม่ได้นะ คนละเรื่องเลย
                        ต้องการให้เป็นหมวดหมู่ Local Disk, Removable Disk ครับผม

Comment

ลองทำSystem Restoreกลับไปก่อนวันที่จะมีปัญหาดูหรือยัง.

Comment

ตรงที่ให้เลือกTYPEในการArrange Iconไปติ๊กshow in group

ป.ล.1 ว่าง uploadรูปเล่น
                            ป.ล.2 ขาดThumbอีกตัว ปกติเป็นL: ส่วนFDD A,Bขี้เกียจใส่ สายรกเครื่อง S,T,Wไว้เผื่อใส่HDDอีกลูก ไม่งั้นDrive Letterไม่พอแล้ว
                            ป.ล.3 HDD3คู่+1 ทั้งหมด7ลูกคับ
                            ป.ล.4 cenชื่อที่เป็นข้อมูลส่วนตัวผมนะคับ

Comment

Working...
                            X