Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิMCPในโปรแกรมEVERESTมันวัดอะไรครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิMCPในโปรแกรมEVERESTมันวัดอะไรครับผม

คืออยากรบกวนสอบถามหน่อยครับว่า ในหน้าดูความร้อนของุปกรณ์ต่างๆ ของโปรแกรม EVEREST

ที่เริ่มจาก เมนบอด 37 องศา CORE1 CORE2 แล้วก็มา MCP 60 องศา แล้วต่อมาก็ AUX 52 องศา

อยากจะทราบว่า MCP กับ AUX เนี่ยมันวัดความร้อนอุปกรณ์ตัวไหนครับผม

ขอบคุณมากครับ

เผื่อมีคนรู้ ขอดันอีกทีหละกาน...อึบๆๆ

Comment

ฤAUXถ้าจำไม่ผิดวัด psu ครับ

Comment

ขอบคุรมากครับเหลือแต่ไอ้ MCP เนี่ยมันวัดอะไรใครรู้ช่วยบอกทีจ้าอยากรู้มั่กๆ

Comment

บอร์ดชิพ nforce หรือเปล่า

Comment

MPC นี่น่าจะมาจาก Multi core processor(เดา)
            ดูของผมนะ อิอิ
            Last edited by tanagritm; 11 Aug 2009, 14:01:08.

Comment

รีบนท่านใช้เคสไรครับ อยู่ในห้องแอร์หรือเปล่า ดูอุณหภูมิ Hdd หลาย ๆ ตัวรู้สึกไม่ร้อน ท่าทางจะระบายอากาศดี

Comment

CPU 111องศาC ฮ่าฮ่า EVEREST มันเอ๋อครับ
                ผมใช้เคส g-view เปิดฝา ครับ h/d 6 ลูก EVEREST มันโชว์แค่ 4 ครับ

Comment

Originally posted by 56K View Post
                  บอร์ดชิพ nforce หรือเปล่า

ใช่ครับชิป N-FORCE ASUS M2N68 ครับ

Comment

ของผมก็มีอ่ะคับ รู้สึกว่าจะเป็นพวก การ์ดจอออนบอร์ด อ่ะคับ
                    เพราะบอร์ด Asrock มันก็จะมีตัว MCP นี้ขึ้นมาเหมือนกันอ่ะคับ
                    แต่พอไปดูอีก 3 บอร์ดที่ไม่มี การ์ดจอออนบอร์ด มันก็จะไม่มีตัวนี้ขึ้นมาอ่ะคับ
                    แต่ MCP ผมไม่รู้มันเป็นไรร้อนจัดเลยอ่ะ ถ้าเล่นเกมส์นี่ขึ้นไป 70 แล้วคอมก็ดับไปเลย T T

Comment

ทราบแล้วครับ MCP = Media&Communications Processor (nvidia) หรือ SouthBridge (intel) นั่นเอง ^^* พูดง่ายๆ ก็คือ อุณหภูมิของ gpu onboard นั่นเอง(หรือเปล่า?? ไม่แน่ใจตัวเอง เอิ้กๆ)
                      Last edited by tanagritm; 10 Dec 2008, 13:42:43.

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                        ทราบแล้วครับ MCP = Media&Communications Processor (nvidia) หรือ SouthBridge (intel) นั่นเอง ^^* พูดง่ายๆ
                        ก็คือ อุณหภูมิของ gpu onboard นั่นเอง(หรือเปล่า?? ไม่แน่ใจตัวเอง เอิ้กๆ)
                        จิงหรือคับ ผมใช้บอร์ดAliveNF6F ชิบ N-forceอะ แต่ใช้การ์ดจอแยก ทำไมอุณภูมิมันสูงจังอะ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                          จิงหรือคับ ผมใช้บอร์ดAliveNF6F ชิบ N-forceอะ แต่ใช้การ์ดจอแยก ทำไมอุณภูมิมันสูงจังอะ

พอๆกันครับของผมก้อ57-61 องศา เลยอยากรู้ว่ามันวัดอุปกรณืตัวไหน พอรู้ว่าเปง การ์ดจอ ออนบอดก้อโอเค แต่ไม่ได้ใช้อะไรทำไมมันร้อนจังหว่า ขอบคุณทุกทุกท่านน่ะครับที่มาช่วยกันตอบ

Comment

เดาว่าน่าจะเป็นพวก northbride , southbride นะ ถ้า vga onboard น่าจะเป็นตัว GPU หรือเปล่า

Comment

ของผมมัน67-71คับM/B m2n ไม่รู้มันคืออะไร

Comment

Working...
                              X