Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800gtx+ กับ cpu ประมาณไหนถึงจะไม่คอขวด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

ส่วนมากก็ 4GHz แล้วเกินกว่านั้น FPS จะไม่เพิ่มมากเท่าไหร่

Comment

กรรมผมใช้
        AMD 4000+
        4870 512 M
        นี่ผมต้องงดกินเหล้ารึเนี่ย

Comment

เอา 6000 หรือไม่ก็ 6400 สิคับ เน้นว่าเอา Black Edition นะคับ ลากได้ไกลแน่ ยิ่งถ้ามีซิงค์ดีๆ ละก็แหล่มเลยคับ

Comment

ลื่นไม่ลื่น นี้ปรับจอขนาดเท่าไรกัน ครับบอกด้วยสิ อยากรู้
            ลากซีพียูไม่เป็น อ่านละก็งง มาลิงค์ให้ศึกษาไหมครับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
              คอขวดแน่ครับ ยิ่งถ้าเล่นเดิมๆ

ถ้า oc สัก 3.2 ก็พอไหว แต่ก็ยังคอขวดอยู่
              ถ้า9800gtx+ เป็นขอขวดมันมีอาการยังไงคับ ถ้าหนักแนะนําตัวอื่นหน่อยคับขอสีเขียวนะคับ

Comment

ถ้าแก้วพร้อม
                เดี๋ยวออกโซดา กับ น้ำแข็งให้
                เอิ๊ก ๆๆๆ

Comment

Originally posted by hero17132 View Post
                  ถ้า9800gtx+ เป็นขอขวดมันมีอาการยังไงคับ ถ้าหนักแนะนําตัวอื่นหน่อยคับขอสีเขียวนะคับ
                  ผมอธิบายแล้วครับ ลองอ่านดูซิครับ
                  4800+ ก็เทียบได้ประมาณ C2D 2.2ghz

Comment

ถามด้วยคนครับ ของผม CPU E2180 VGA HD3850 ถ้าเปลี่ยน VGA เป็น 9800GTX+ จะเป็น คอขวดไหมครับ

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                      AthlonX2ทุกmodel รีดพลัง9800gtx+ออกมาไม่หมดครับ ต้องใช้พวก core2 3g ขึ้นไป ถึงจะรีดออกหมด

เรื่องจริงนะเออ ไม่โกหก

AthlonX2 ต้องเอามาลาก 3.5 ขึ้นไปถึงจะ เห็นผล (ซึ้งยากมากๆ)
                      เฉียบจริงท่านนี้ ถูกต้อง เพราะผมใช้ตัว6000+เลยไม่เห็นผลเท่าไรเพราะบอร์ดผมสุดแค่6000+ไปใหนไม่ได้อีกแล้วถ้าเปลี่ยนรคงต้องยกบอร์ดไหม่ ก็เลยตัดสินใจซื้อ8800gtx

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                        อ๋อ เข้าใจและ คอขวดสววยจัง

Comment

Originally posted by owenaxe View Post
                          ถามด้วยคนครับ ของผม CPU E2180 VGA HD3850 ถ้าเปลี่ยน VGA เป็น 9800GTX+ จะเป็น คอขวดไหมครับ
                          จริงๆผมยกตัวอย่างให้เห็นแล้วนะ

9800GTX+ ควรจะใช้กับ C2D 3.0ghz ขึ้นไป

ถ้าจับ E2180 ไป 3.0 ก็พอไม่คอขวดเท่าไหร่
                          จะให้ดีก็ 3.3-3.4

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

GTX280 3Way มันต้องใช้ ซีพียูระดับใหนเนี้ย 555+
                              i7+OC

Comment

Working...
                              X