Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Seagate 1.5 TB บ้างเจอปัญหา Freeze ค้างมั่งหรือเปล่า แล้วได้ firmware รุ่นไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Seagate 1.5 TB บ้างเจอปัญหา Freeze ค้างมั่งหรือเปล่า แล้วได้ firmware รุ่นไร

ถามท่านที่ใช้งานลูกเดียว และต่อ raid เจอปัญหาค้างหรือเปล่าครับ เห็นเค้าว่าเป็นโดยเฉพาะเวลาดูพวกมีเดียเช่น หนังไรแบบนี้ บางคนบอกว่าเป็นเฉพาะต่อ raid อยากทราบพวกท่านที่ใช้ ๆ กันเจอปัญหานี้ไหมครับ แล้วท่านได้ firmware ตัวไหนกันครับ ใช่ SD14 ไรหรือเปล่า

มีท่านที่เพิ่งซื้อไม่กี่วันนี้ไหมครับ ว่าได้ firmware ตัวไหน อยากรู้เค้ามี firmware ใหม่จากโรงงานหรือยัง หรือต้องให้ไปอัีพเอง

รุ่นนี้ตกลงมันมีปัญหาที่ตัว firmware หรือที่ตัววงจรหรือ HDD กันแน่ครับ เห็นว่าของขาดกัน วันนี้มีของหรือยังครับ ที่ขาดกลัวจะเป็นเพราะชะลอสายการผลิตเพื่อแก้ปัญหาหรือเปล่าก็ไม่รู้ คงไม่ใช่ขาดเพราะขายดีกระมั้ง หรือไม่ร้านรู้ว่ามีปัญหาเยอะเลยไม่ค่อยเอามาขายหรือเปล่า

ใครซื้อมาแล้วบ้างครับ เจอค้างเวลาเปิดไฟล์ media พวกหนังบ้างไหม ตอนนี้ราคาเท่าไหรครับ อาทิตย์ก่อนแวะไปส่องที่ busitek รู้สึกจะมีตัว SD17

Comment

เยอะจริง ๆ น่าอิจฉา

Comment

ของผมได้ SD19 ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับผม ปกติดี

Comment

ถ้ามีอาการค้างลองอัพ firmware ดูน่าจะหายนะครับ

เห็นใน newegg ก็มีนะ

Comment

พวกฮาดดิสความจุเกิน 1tb ขึ้นไป ใช้กับบางบอร์ดมีปัญหาน่ะคับ หลายบอร์ดคับ ลองดู bios update ของบอร์ดนั้นๆ ดูคับ

Comment

Working...
            X