Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ RAM ครับผม !!! ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ RAM ครับผม !!! ช่วยที

คือจะซื้อ Ram ใหม่ครับ ตอนนี้เหลือ 1gb ในเครื่องแล้ว เป็นของ Kington
    จะซื้อ อีก 2 GB ให้ครบ 3 เหมือนเดิม อิอิ แต่ผมจะซื้อของ Corsair 2048/800 อ่ะครับ

มันจะใช้ด้วยกันได้ไหมครับ Kington 1GB กับ Corsair 2GB (DDR 2 /800)

ราคา Corsair 2048/800 ก้อยู่ที่ 700 บาทอ่ะครับ

จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว หยุดพอดี อิอิ

ช่วยหน่อยครับ
    แนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ...รักนะจุฟๆ

ใส่แรมต่างยี่ห้อก็เห็นออกบ่อยขอรับ ถ้าไม่ซีเรียสนัก คิดว่าไม่น่ามีปัญหา
    เพียงแต่ว่ามันจะไม่ dual channel กันเท่านั้นเอง

Comment

บอร์ดหากรับ (ส่วนมากบอร์ด ddr2จะ ดูอัลหมดอ่ะนะ) ดูอัลแรม น่าหาคิงตั้นมาใส่นะครับ

Comment

Originally posted by apiwat7 View Post
        บอร์ดหากรับ (ส่วนมากบอร์ด ddr2จะ ดูอัลหมดอ่ะนะ) ดูอัลแรม น่าหาคิงตั้นมาใส่นะครับ
        อ้าว อย่างงี้ถ้าผมซื้อ Corsair มา มันก็ใส่ร่วมกันไม่ได้งั้นหรือครับ มีงบแค่ Corsair 700 บาท

Comment

ถ้าซื้อคิงส์ตันเหมือนอันเก่า มาเสียบ มันจะกลายเป็น Dual Channel อัตโนมัติป่ะครับ แล้วมันดีกว่า ไม่ Dual Channel งั้นหรอครับ

Comment

Working...
          X