Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคขั้นต่ำของ NB ที่สามารถเล่นไฟล์หนัง 1080P ไม่.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคขั้นต่ำของ NB ที่สามารถเล่นไฟล์หนัง 1080P ไม่.....

สเปคขั้นต่ำของ NB ที่สามารถเล่นไฟล์หนัง 1080P ไม่กระตุก ไม่ร้อนมากครับ แล้วหน้าจอสีสันดีๆ ครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

CPU: Intel Core2Duo
    RAM: 2GB
    VGA: Intel Onboard
    เท่านี้ก็เล่นได้แล้วครับ ที่เหลือขึ้นอยู่กับCodecที่ใช้

Comment

ช่ายๆครับ F8 ก็ผ่านแล้วครับ

Comment

Celeron M ผมก็เล่นได้อ่ะ ไม่กระตุ้กเลย แต่เสียอย่างภาพไม่คมพอเพราะการ์ดจอออนบอร์ด

Comment

จัดไปครับตัวใหม่ล่าสุด Acer Aspire 4935G น้อง Aspire 6920G ครับพี่น้อง จอเป็น 16 : 9 ครับพี่น้อง อิอิอิ

Comment

core 2 duo 2.2 ขึ้นไปงับ เรื่องจอถ้าดูหนังในเครื่อง resolution ต้อง 1680x1050 ขึ้นไปจะได้สีสันที่ดี ภาพคมงับ การ์ดจอ 8400 อย่างต่ำงับ

Comment

Working...
            X