Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะโนตุบคให้ทีเครื่องแรกในชีวิตคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งั้นเลือกx1600 core2duo เอายี่ห้อไหนดีที่สุดคับเซียนโนตบุคๆๆๆ Sony <<<ยอมถ้ามันดีที่สุดแต่มันมีx1600ด้วยหรอคับ BenQ ToSHIBA COMPAQ ASUS 5ยี่ห้อนี้แบรนกับเครื่องอันไหนเจ๋งสุดงับ ว้าเลือกมะได้ๆๆบอกผมหน่อยคับ

Comment

ถ้าไม่สนเรื่องของแถม ASUS คุ้มสุดครับ เพราะ ราคาไม่เกิน 50k สามารถสอย Turion x2 + 7600go ได้ หรือ ไม่ ก็ C2D+x1700 ครับส่วนถ้าอยากได้ของแถม ก็ toshiba แต่ไอ้นี่ค่อนข้างแพงน่ะครับ อาจเกิน 50k ส่วน BenQ อันนี้ แล้วแต่ชอบครับเพราะ มานก็คือๆกะ ASUS ล่ะ ส่วน Compaq ไม่ค่อยแนะนำเท่าไร เพราะ มานให้แต่เครื่องไดรฟเวอร์ ต้องหาเองเซงมั่กๆ

Comment

BenQ ToSHIBA COMPAQ ASUS 5ยี่ห้อนี้แบรนกับเครื่องอันไหนเจ๋งสุดงับ ว้าเลือกมะได้ๆๆบอกผมหน่อยคับ

ผมว่า Toshiba นะครับ
        ใช้อยู่มา 2 เครื่องแล้ว ไม่เคยงอแง เกเร ใดๆเลย เปิดทั้งวันตลอด
        ตอนนี้ใช้ A100 2141T ครับ

Comment

โอเคเหลือ2ยี่ห้อในใจแล้วงับ ASUS Toshiba แล้วไอ่sonyมันมะเจ๋งพอใช่หรอเปล่างับกาดจอมันยังไม่ทำx1600 7600GT ใช่ปะงับถ้าทำคงแพงเกินกว่านี้ใช่ป่าวงะแล้วเอาความเสถียรคุ้มค่าASUS VS Toshiba ไหนเจ๋งก่างับ จิงๆอยากได้sony แต่มันมีป่าวฮะกาดจอx1600 gefore7600GT ถ้ามีรุ่นไหนมั่งงับ

Comment

ขุดๆๆๆๆๆตอบหน่อยครับ

Comment

Vaio C23 เป็นไงล่ะ อีกช้อยๆ

Comment

Vaio C23 ดีป่าวงับ

Comment

3ยี่ห้อในใจที่เหลืออยู่เล่นตัวไหนดีงับ ASUS Toshiba Sony กาดจอx1600 gefore7600GT แล้วมีรุ่นไหนมั่งที่เปงกาดจอตัวนี้+กับเปงCore2duo คับ

Comment

ASUS Toshiba Sony ไหนดีงับกาดจอx1600 Cpu core2Duo

Comment

แวะมาขุดๆๆๆจ้า

Comment

แนะนำว่าASUSของเค้าทนและคุ้มตังงับ(ความเห็นส่วนตัวจากการใช้)
                        จากที่นายพูดมาถ้าเปงของ Asus A8Jm18DSMdน่าจะลงตัว
                        SPEC :
                        Intel Core Duo T2400 (1.83 GHz, FSB 667 MHz)
                        512 MB DDR2
                        100 GB
                        14 inch WXGA (1280x800) Colorshine LCD
                        Geforce Go 7600 (256 + 256 MB Turbocache)
                        กล้อง0.3 MPixel
                        หนัก2.39 kg

ราคา49900

Comment

ASUS ครับ A8JM18DSMครับ duo core 1.83 การ์ดจอแยก NVIDIA GEFORCE GO 7600ไฮเปอร์เมมโมรี่ VRAM 512 เป็นเซ็นติโน แรมให้มา 1 G. ผมซื้อในงาน คอมเวิลล์เมื่อวันที่ 11 กพ ราคารวมแวท 37900 เดินดูในงานทั้งงานมีตัวนี้ ที่คุ้มค่าคุ้มราคาที่สุด ลองใช้มาถูกใจมากไม่มีปัญหา อยู่ในระบบเซพพลังงาน ใช้แบตได้นาน3ชั่วโมงกว่าๆ เรื่องความเร็วไม่ต้องเป็นห่วงครับรองรับกราฟฟิคสูงๆได้อย่างสบายมากไม่มีปัญหา ถ้าไม่มองเรื่อง64bit ตัวนี้ไปเลยครับถ้าต้องการ64bitก็เป็นA8js18dsm100tdครับตอนนี้2ตัวนี้ราคานี้คุ้มค่าที่สุดลองดูครับแต้ถ้าเป็นacerก็ไม่แนะนำครับเคยใช้ รุ่น 5051 5052และ5583 ก็รู้สึกไม่ค่อยดีอะครับปัญหาเยอะลองเล่นเทียบกันความเร็วรู้สึกได้ว่าช้ากว่าสู้ASUSไม่ได้อ่ะครับลองดูและตัดสินใจละกันครับยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้เลยไม่รู้เค้าว่ามาHPในเสป็คใกล้ASUSหรือสูงกว่านิดหน่อยก็ยังช้ากว่านะครับเค้าบอกมา แต่ส่วนตัวตอนนี้พอใจกับA8JM18dsm มากเลยครับเลยเอา acer 5583 ให้น้องใช้ไปและอิอิ

Comment

IBM ครับท่าน คำตอบสุดท้าย เพราะประสปการ์ณผ่านมา มันยังไม่มีปัญหาให้เห็น

เครื่องที่บริษัทยี่ห้อไรไม่รู้ ผิวลอก
                            ส่วน HP ก็ปุ่มคลิกขวา มันต้องกดให้แรงขึ้น
                            แล้วAsus ก็เช่นกัน

Comment

Originally posted by ประสบการณ์ View Post
                              ASUS ครับ A8JM18DSMครับ duo core 1.83 การ์ดจอแยก NVIDIA GEFORCE GO 7600ไฮเปอร์เมมโมรี่ VRAM 512 เป็นเซ็นติโน แรมให้มา 1 G. ผมซื้อในงาน คอมเวิลล์เมื่อวันที่ 11 กพ ราคารวมแวท 37900 เดินดูในงานทั้งงานมีตัวนี้ ที่คุ้มค่าคุ้มราคาที่สุด ลองใช้มาถูกใจมากไม่มีปัญหา อยู่ในระบบเซพพลังงาน ใช้แบตได้นาน3ชั่วโมงกว่าๆ เรื่องความเร็วไม่ต้องเป็นห่วงครับรองรับกราฟฟิคสูงๆได้อย่างสบายมากไม่มีปัญหา ถ้าไม่มองเรื่อง64bit ตัวนี้ไปเลยครับถ้าต้องการ64bitก็เป็นA8js18dsm100tdครับตอนนี้2ตัวนี้ราคานี้คุ้มค่าที่สุดลองดูครับแต้ถ้าเป็นacerก็ไม่แนะนำครับเคยใช้ รุ่น 5051 5052และ5583 ก็รู้สึกไม่ค่อยดีอะครับปัญหาเยอะลองเล่นเทียบกันความเร็วรู้สึกได้ว่าช้ากว่าสู้ASUSไม่ได้อ่ะครับลองดูและตัดสินใจละกันครับยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้เลยไม่รู้เค้าว่ามาHPในเสป็คใกล้ASUSหรือสูงกว่านิดหน่อยก็ยังช้ากว่านะครับเค้าบอกมา แต่ส่วนตัวตอนนี้พอใจกับA8JM18dsm มากเลยครับเลยเอา acer 5583 ให้น้องใช้ไปและอิอิ
                              a8jm กับ a8jp ล่ะคับต่างกันมากไหม เหนราคาต่างเยอะอยู่

Comment

asus

Comment

Working...
                                X