Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อมาแล้วครับ แต่ผิดสเปคไป รีบซื้อร้านจะปิด ช่วยดูทีว่า ผมซื้อไรมาผิดหรือปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

psu แล้วถ้าใช้เดิมๆ ไม่ oc นี่จะเป็นไรมั๊ยครับ

แล้วร้านนี่ปกติเค้าให้เปลี่ยนปะ

Comment

กำไม่มีคนตอบเลย ชักใจเสียแล้วซิ

Comment

psu gview 550w เนี่ยผมซื้อมายังไม่ข้ามวัน มันก็ออกอาการละ เสียดายเงินโคตรเลย

Comment

Originally posted by Nani View Post
          psu gview 550w เนี่ยผมซื้อมายังไม่ข้ามวัน มันก็ออกอาการละ เสียดายเงินโคตรเลย

โอย เอาเข้าไปแต่ละคน

แล้วที่ร้านส่วนมากเค้ารับเปลี่ยนมั๊ยครับ ผมยังไม่ได้ประกอบเลย ไปที่ร้าน ขอเค้าเปลี่ยนรุ่นจะได้มั๊ญ

ไม่มีคนมีประสบการณ์ดีดีบ้างเลยหรอ แล้วทำไมมันประกันตั้งสามปีคัรบ

ไม่กล้าใช้เลยเนี่ย เหอะๆ ซื้อมาทั้งหมด ตั้ง 22000 กลัวพังจัง
          Last edited by choxfighter; 10 Dec 2008, 01:13:51.

Comment

ก็ลองถามที่ร้านดูสิ ครับ แต่ถ้าใช้งานปกติ ไม่ oc อะไรก็พอไปวัดไปวาได้ ใช้ไปซักพักแล้วค่่อยเปลี่ยนครับ
            ลอง ค้นหาในกระทู้เก่าๆดูครับ มีคนบ่นยี่ห้อ Gview เยอะเหมือนกัน

ยังไงซะเปลี่ยนได้ เปลี่ยนครับ ถ้ามันเสียมาไม่คุ้มเเเน่ มันจะพาเอาอุปกรณ์ภายในไปด้วย

Comment

เฮ้อ กำจริงๆ พรุ่งนี้จะเปลี่ยนได้มั๊ยหนอ

แล้วต้องซื้อยังไงครับ งงจริงๆ ดูสเปคผมให้ทีครับ ว่าควรใช้ psu รุ่นไหน

แล้วมีใครใช้ psu รุ่นนี้แล้วไม่มีปัญหาบ้างครับ

Comment

PSU Gview ที่คนบอกมันไม่ดีนี่เค้าบ่นแบบติดเคสครับ
                ก็แหมเคสอันละ 1300 แถม PSU จะเอาคุณภาพดีแค่ไหนกัน
                แล้วก็เหมารวม ยกแบรนด์ไปเลย เหมือนกับ Delux
                ที่ทำแบบกากๆออกมาขาย สร้างชื่อเสียไว้
                พอทำรุ่นดีๆออกมาคนก็ไม่ค่อยไว้ใจ

Gview Gold น่าจะใช้ดีในระดับนึงนะครับ อิอิ
                ถ้าไม่สบายใจก็ลองขอร้านเปลี่ยนดูครับ 1 วันน่าจะได้น่า...

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
                  งานเข้าแล้วเรา จะบ้าตายยยยย

แล้วถ้าจะ oc cpu at 4.0 นี่เกี่ยว กับแรม และ psu ปะครับ
                  เกี่ยวทั้งคู่ครับ แต่สำคัญที่แรมมากกว่า PSU ถ้าไฟพอจ่ายนิ่งก็คงไม่มีปัญหาอะไร

Comment

psu Gview Gold Max 550W 1650 บาท

ห้าห้า งานเ้ข้า

Comment

นึ่งวัน ตามหลักความเป๊นมนุด ต้องได้สิน่า

ใจเย๊นๆคับ เดี๋ยวดีเอง

Comment

เปลี่ยนแล้วมาครับ

จาก gview gold max 550w 2550

เป็น enermax 460 w เต็ม

จะพอมั๊ยหน้อ
                        Last edited by choxfighter; 10 Dec 2008, 23:26:18.

Comment

กำ Gview แพงกว่า Raidmax อีก

พอแน่นอนถ้าเป็น ENERMAX

Comment

Originally posted by zardozku View Post
                            กำ Gview แพงกว่า Raidmax อีก

พอแน่นอนถ้าเป็น ENERMAX
                            แล้วถ้าเล่น crysis full load จะวูปมั๊ย

แล้วจะ oc ได้ไหวมั๊ยครับ psu นี้ oc นิดๆหน่อย จะถึง 4 มั๊ยครับ psu รับไหวมั๊ย สเปคตามนี้

cpu E8400 6190 บาท
                            MB gigabyte GA-EP45-UD3R 4190 บาท
                            ram oCZ 2VU8004GK 800 2GBx2 5-6-6-15 1900บาท (ซื้อมาผิด)
                            psu enermax 460w เต็ม 2550 บาท
                            vga his HD4850 icq turbo 6150 บาท
                            hdd 320 1 ลูก
                            dvd 1 ตัว
                            พัดลม 12 cm 1 ตัว 8 cm 1 ตัว

แค่นี้แหละครับ ถ้า oc ไปแตะที่ 4.0 นิดๆ psu จะรับไหวมั๊ยครับ

Comment

ทำไมไม่ลองดูครับ เครื่องก็มีครบแล้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                                ทำไมไม่ลองดูครับ เครื่องก็มีครบแล้ครับ
                                คือผมยังโหลดไครซิสไม่เสร็จอะครับ กลัววูปจริงๆ psu มันจะพอมั๊ยครับ

แล้วก็ยัง oc ไม่เป็นด้วย กำลังศึกษาอยู่

ว่าแต่ใครเคยใช้สเปคคล้ายๆแบบผม psu เท่าผม แล้ว oc ได้ เล่นcrysis ได้ไม่มีปัญหาบ้างอะครับ

ถามไว้ก่อนจะได้เพื่อใจไว้ครับ

Comment

Working...
                                X