Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Quadcore บางรุ่นยังแพงกว่า i7 อะครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ps000000 View Post
    ผมว่ามันจะมาแทนพวก P45 ราคาน่าจะหลากหลายตั้งแต่ 3xxx ++ ตามความไฮโซ แต่รอนานโคดๆ
    กว่าจะออกล่อไปปลายปี 2009 แบบนี้ก็ไม่ไหวครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
      กว่าจะออกล่อไปปลายปี 2009 แบบนี้ก็ไม่ไหวครับ
      จะเล่นกันไปปลายปีเลยหรือครับ เหอะ ๆ งั้นสงสัยได้สอย X58 มาเล่นแน่เลยครับ (ถ้าผมใช้การ์ดจอ 2600Pro นี่จะคุ้มไหมครับ)

Comment

ลูกเล่นน่าจะมากกว่ามั้ง

Comment

โหถ้ามี i5 คงแพงน่าดู

Comment

i7 หรือ i5 จะออกเมื่อไหร่ไม่รู้แต่ที่รู้ๆผมซื้อ Q9550 มาเมื่อว่านราคาเท่า i7 ก้อแล้วกัน T-T จาให้เปลี่ยนบอร์ดทั้งชุดไปเล่น i7 ก้อไม่ไหวเหมือนกัน

Comment

Originally posted by mooommim View Post
              i7 หรือ i5 จะออกเมื่อไหร่ไม่รู้แต่ที่รู้ๆผมซื้อ Q9550 มาเมื่อว่านราคาเท่า i7 ก้อแล้วกัน T-T จาให้เปลี่ยนบอร์ดทั้งชุดไปเล่น i7 ก้อไม่ไหวเหมือนกัน
              เห็นด้วยครับ ว่าจะซื้อ q9450 อยู่เหมือนกัน

Comment

ออกแล้วนะครับรุ่น i7 EX E 3.20GHz รวมค่าส่ง 1,200USD เป็นรุ่นที่ผลิตมาเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะครับ(มะรู้จิงอะป่าว)

Comment

Originally posted by shiva180 View Post
                  ออกแล้วนะครับรุ่น i7 EX E 3.20GHz รวมค่าส่ง 1,200USD เป็นรุ่นที่ผลิตมาเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะครับ(มะรู้จิงอะป่าว)
                  ไม่จริงครับ ใช้ทำงานก็ได้

Comment

i5 คาดว่าจะมี PCIe controller ในตัวเลย ไม่ต้องพึ่งบอร์ด

นั่นจะทำให้การ์ดจอ กับ cpu ทำงานร่วมกันได้เร็วขึ้น

เป็น CPUสำหรับGamer ว่างั้น..

Comment

intel หลอกผม

Comment

ส่วนผมก็คง รอ ให้มันออก เพื่อสอย Q9550, Q9650 ในราคาไม่ถึงหมื่นละครับ

Comment

Originally posted by Pl@yer View Post
                          ส่วนผมก็คง รอ ให้มันออก เพื่อสอย Q9550, Q9650 ในราคาไม่ถึงหมื่นละครับ
                          ----------------------------------
                          รอเหมือนกันครับจะได้ถับ e5200 ไปซะทีหุหุ

Comment

ผมใช้x2 4800+ ก็ใช้จะไม่หมดอยู่แล้วครับอิอิ ไม่ต้องไปดูไอ้อื่นแล้ว

Comment

รอกันไปรอกันมารอกันต่อไปรอกันจนสิ้นลมหายใจก้อไม่ได้ใช้กันพอดี....???

Comment

สงสัยยาจกอย่างเรา ต้องรอ p51

Comment

Working...
                                X