Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะลาก CPU แต่ทำไมไม่เป็นช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะลาก CPU แต่ทำไมไม่เป็นช่วยหน่อยครับ

คือมีแนวโน้มจะเปลี่ยน CPU เป็น E5200 แต่ยังไม่รุ้เลยว่าจะลากยังไงเคยลากแต่การ์ดจอกับ CPU ยังไม่เคยเลยแค่ดูผ่านๆเพราะตอนนี้ใช้ Pentium d 820 ร้อนบรรลัยเลยไม่กล้าลากแต่ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนเป้น E5200 กะจะใช้บอร์ด P5K-SE ในการลากไม่ทราบว่าบอร์ดตัวนี้ลากได้ดีมั้ยครับแล้วถ้าสมมุติผมอัพเกรดเป็น

E5200
    VGA EN9600GT
    Ram Kingston 1GB*2 BUS 800
    P5k-se
    PSU Coolmaster 460W

ไม่ทราบว่าถ้าลากแล้ว PSU จะพอหรือเปล่าครับกลัวลากแล้ว PSU ไม่พอเดียวซวยแล้วอีกอย่างมันมีโปรแกรม OC CPU แบบง่ายๆเลยมั้ยครับแบบ Riva อะไรพวกนี้เพราะผมก็ไม่เก่งมากแต่ชอบศึกษาไงช่วยที

ไม่มีใครตอบเลยช่วยหน่อยครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

ก้อดีน๊ะ P5k-se กับ E5200 คู่นี้เคยเห็น 4G
        กันเหนียวก้อเอา วัตต์เต็มซัก 500 วัตต์ซิคับ

Comment

เออลืมดูกระทุ้ปักหมุดเลยขอโทษทีครับT_T ไงก็ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
            ก้อดีน๊ะ P5k-se กับ E5200 คู่นี้เคยเห็น 4G
            กันเหนียวก้อเอา วัตต์เต็มซัก 500 วัตต์ซิคับ

460W วัตท์ไม่เต็มหรอครับผมกะจะลากจาก 2.5Ghz ไปสัก 3.0Ghz ก็พอแล้วล่ะครับแล้วระหว่าง Pentium d 820 กับ e5200 ตัวไหนกินไฟมากกว่ากันอ่ะครับ

Comment

Coolmaster 460W รุ่น RS-460-ASAA-D3 ก้อวัตต์เต็มคับ
              ความหมายของผมคือน่าจะเผื่อขึ้นไปหน่อยซัก 500Watt เหลือๆ ให้การ์ดจอมันหน่อยน่าจะดี

ลองดูเพิ่มเติมคับ
              http://www.80plus.org/manu/psu/psu_join.aspx

Comment

ของผม Enlight 300Watt 7ปีแล้ว

ลาก E2160@3.6 + 9600GSO + HDD 2 ลูก
                3.6 ยังเสียวๆเลย ไม่มีตังค์ไปซื้อใหม่

Pentium d 820 กับ e5200 <<< กินไฟน้อยกว่า

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                  ของผม Enlight 300Watt 7ปีแล้ว

ลาก E2160@3.6 + 9600GSO + HDD 2 ลูก
                  3.6 ยังเสียวๆเลย ไม่มีตังค์ไปซื้อใหม่

300W ยังใช้พอยังงี้ 460W ผมก็ต้องพอสิครับนี่แต่ผมลากไม่เวอร์หรอกผมจะลากจาก 2.5ไป3.0พอ

Comment

ลองดูครับ รันเกม โปรแกรมแล้วไม่ดับ เป็นใช้ได้

ถ้าดับต้องหามาเปลี่ยนใหม่

Comment

Working...
                    X