Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อไหร่ cd ผมจะเป็นปกติซักทีนะ รบกวนมือโปรช่วยชี้แนะด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อไหร่ cd ผมจะเป็นปกติซักทีนะ รบกวนมือโปรช่วยชี้แนะด้วยครับ

เป็นมาสักพักแล้ว open ไฟล์ใน drive cd-rom เมื่อไหร่
    จะมีไอคอน IE (คาดว่าเป็นโค้ด html บางอย่าง) หรือไม่ก็ไอคอน Firefox
    ขึ้นมาบังรูปไอคอนเดิม

ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นที่ไวรัส สปายแวร์ หรือ วินโดว์มันเพี้ยนกันแน่
    หรืออาจเป็นเพราะผมลงโปรแกรมบางอย่างที่ให้ตรวจสอบไฟล์ในแผ่น cd
    ด้วย html อะไรเทือกนั้น(ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยลงนะคับ = =")

ลองดูภาพนะครับ
    ภาพแรก เป็น thumbnail view เห็นจะๆเลยว่ามีไอคอนเอกสาร IE บังอยู่
    ภาพที่สอง เป็น icon view อันนี้โดนบังเต็มๆด้วยไอคอน Firefox

อยากได้เพื่อนๆพี่ๆ ที่เคยเป็น แล้วแก้ได้โดยไม่ต้อง format มาเคลียร์ให้ผมด้วยครับ
    รบกวนด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
Working...
X