overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: นอกเรื่องครับ Eacan A-200 5.1 VS Microlab X1300 5.1

OverclockZone Member dreamerkidz's Avatar

Smile นอกเรื่องครับ Eacan A-200 5.1 VS Microlab X1300 5.1

พอดีอยากได้ 2 ตัวนี้อะครับ
    รบกวนท่านเซียนทั้งหลายให้ความรู้หน่อยครับ
    ว่าตัวไหนแจ่มไม่แจ่มอย่างไร
    ตัวไหนดีกว่าเรื่องไร ด้อยกว่าเรื่องไร
    แล้วถ้าเป็นท่านจะเลือกตัวไหน

ขอบคุณมากครับ

cap_zone's Avatar

ผมก็สนใจทั้ง2รุ่นนี้เหมือนกัน เดี๋ยวต้องไปหาลองฟังดูก่อน

OverclockZone Member dreamerkidz's Avatar

นั่นซิครับ ขอความรู้หน่อยคร๊าบ....

OverclockZone Member jason bourne's Avatar

เชียร์ Eacan A-200

OverclockZone Member icexxx's Avatar

A-200 ขาดตัวครับ

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

A-200 คับ แต่แนะนำให้เปลี่ยนสายทุกเส้นนะคับ ไม่ต้องเอาแบบแพง เสียงดีขึ้นเป็นกองคับ

มันดี เสีย ต่างกันไงบ้างอะครับ ท่าน บอกหน่อยเน้อ... เน้น ฟังเพลง ดูหนังบ้าง อะครับ

OverclockZone Member theboms's Avatar

x1300 5.1 ผมไม่เคยฝังอ่ะครับ
    a200 ก็ดูดีนะครับ ผมก็อยากได้ 5.1 ดูหนังเหมือนกัน
    Last edited by theboms; 11 Dec 2008 at 09:33:27.

OverclockZone Member singha's Avatar

EACAN-A200 เลย ดอกใหญ่กว่า x1300 แต่จิรงๆมันก็เท่ากันนั้นแหละ

ขออีก ขออีก

OverclockZone Member ZeeDZAAZ's Avatar
    @แพร่ 0867320848

a-200 ยอดกว่า ดูหนังกระหื่ม บ้านสั่นทั้งหลังเลย แต่ถ้าชอบ Microlab แนะนำ x3 5.1 ดีกว่า X1300 5.1 มันเล็กไปเทียบ a-200ไม่ไหว เบสมันไม่สะใจอ่า

X1300 5.1 ไม่เคยฟังแบบจริงๆๆจังๆๆ(ประมาณดูหนัง+การ์ดดีๆๆ) แต่คงไม่ทิ้ง Altec251 5.1ของผมเท่าไหร่ เพราะตอนถอย X-fi Platinum+Altec251 5.1 ลำโพง มันรับไม่ไหว ดูหนังเบสกระพือมากม่าย ทนไม่ไหวเลยต้องเปลี่ยนมา เล่นที่โหญ่กว่าอย่าง a-200 ตอนนี้ เบสสุดยอด ดูหนัง เบสมาเป็นลุกๆๆ ฉากเครื่องบิน สั่นทั้งบ้าน 5 5 5

แจ่มครับ

OverclockZone Member

ถ้าเน้นฟังเพลงแนะนำเป็นรุ่นไหนดีของ Eacan นะครับ..
    Last edited by Pepzy; 11 Dec 2008 at 10:14:31.

ผมก็เน้นฟังเพลงครับ คือเปิดมาก็เปิดเพลง เลยดูหนังเล่นเกมบ้างบางครั้ง

OverclockZone Member mmilin's Avatar

มาเชียร์ A200 ค่ะ ที่บ้าน มี X1300 เก่ามากแล้ว ตอนนั้นยังเป็น M1300 อยู่เลย เสียงฟังสบายๆ ไม่ใสไม่หนัก แซท ให้เสียงกลางเป็นส่วนใหญ่ เสียงใสในระดับกระดาษ(เป็นปกติของแซทเดี่ยว) เสียงเบสเหมือนเสียงพวกเคาะกล่องหนาๆ(ดีกว่าเคาะกล่องบางๆหน่อยนึง) เสียงของมันทำให้การ์ด SBLive กับ Audigy แทบจะเหมือนกัน... ส่วน X-Fi เสียงจะดีขึ้นมาอีกหน่อย
    ส่วนของ A200 บ้าง พึ่งใช้ได้ไม่นาน บอกได้เลยว่าต่างกันเยอะค่ะ ลำโพงชุดนี้ ดึงความต่างของเสียง SBLive Audigy X-Fi ได้อย่างชัดเจนเลย (ไม่น่าเชื่อว่าแม้แต่ X-Fi Gamer กับ X-Fi Music ยังแยกความแตกต่างของเสียงได้) เสียงใส เร่งดีๆ เปลี่ยนสายด้วย ใส่ถึงระดับแก้วเลยทีเดียว เสียงกลางทำออกมาได้เน้นเด่นชัดดี เสียงเบสออกมาแบบนุ่มๆ ไม่ค่อยมีเสียงเคาะกล่องเท่าไหร่นัก(บางคนอาจจะไม่ชอบ) ถ้าใครชอบเบสแบบเคาะกล่องหนักๆคงต้องใช้ A500 หรือ X3 ค่ะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเบสตัวนี้ไม่หนักนะ คงต้องบอกว่า หนัก แต่ไม่เหมือนกัน เหมือนเดิมค่ะ ยังยืนยันว่า ลำโพงราคาที่ตำกว่า 4000 ไม่มีตัวไหนสู้มันได้เลย

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

Quote Originally Posted by mmilin View Post
    มาเชียร์ A200 ค่ะ ที่บ้าน มี X1300 เก่ามากแล้ว ตอนนั้นยังเป็น M1300 อยู่เลย เสียงฟังสบายๆ ไม่ใสไม่หนัก แซท ให้เสียงกลางเป็นส่วนใหญ่ เสียงใสในระดับกระดาษ(เป็นปกติของแซทเดี่ยว) เสียงเบสเหมือนเสียงพวกเคาะกล่องหนาๆ(ดีกว่าเคาะกล่องบางๆหน่อยนึง) เสียงของมันทำให้การ์ด SBLive กับ Audigy แทบจะเหมือนกัน... ส่วน X-Fi เสียงจะดีขึ้นมาอีกหน่อย
    ส่วนของ A200 บ้าง พึ่งใช้ได้ไม่นาน บอกได้เลยว่าต่างกันเยอะค่ะ ลำโพงชุดนี้ ดึงความต่างของเสียง SBLive Audigy X-Fi ได้อย่างชัดเจนเลย (ไม่น่าเชื่อว่าแม้แต่ X-Fi Gamer กับ X-Fi Music ยังแยกความแตกต่างของเสียงได้) เสียงใส เร่งดีๆ เปลี่ยนสายด้วย ใส่ถึงระดับแก้วเลยทีเดียว เสียงกลางทำออกมาได้เน้นเด่นชัดดี เสียงเบสออกมาแบบนุ่มๆ ไม่ค่อยมีเสียงเคาะกล่องเท่าไหร่นัก(บางคนอาจจะไม่ชอบ) ถ้าใครชอบเบสแบบเคาะกล่องหนักๆคงต้องใช้ A500 หรือ X3 ค่ะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเบสตัวนี้ไม่หนักนะ คงต้องบอกว่า หนัก แต่ไม่เหมือนกัน เหมือนเดิมค่ะ ยังยืนยันว่า ลำโพงราคาที่ตำกว่า 4000 ไม่มีตัวไหนสู้มันได้เลย
    ตามนี้คับ ย้ำนะคับอย่าลื่มเปลี่ยนสาย ยิ่งจับคู่กับ 2Zs โรงหนังชัดๆ ครับ วางดีๆ ทิศทางลูกกระสุน นี่ชัดมาก คับ พอดีเพิ่งจับคู่มา ขอโม้ หน่อยคับ อิอิ

ใช้ a200 มาประมาณเดือนนึงแล้ว ลงทุนไปถอยถึง advice เลย เสียงดีมากครับเบสนุ่มมากคับ ดูหนังนี่เยี่ยมมากคับ เสียงกลาง แหลม เยี่ยมมากคุ้มค่ากับราคาคับ ฟังเพลงช้าได้อาอารมณ์ มาก แต่...... ถ้าคนชอบฟังเพลงเร็ว เพลงร็อก แบบรัวกลอง กระเดื่องคู่อะไร ประมาณเนี่ยต้องบอกเลยว่ายังไม่สะใจเท่าไรคับ เสียงกลองมาแบบ ดุ๊บดุ๊บ อะคับ มันไม่มาแบบ ตุ๊บตุ๊บ รัวรัวอะคับ แต่โดยรวมแล้วดีคับในราคาเท่านี้

เปปลี่ยนสายของอะไรดีครับเอาที่ไม่เกินราคาลำโพง

รับทราบครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ผมใช้ สาย Dynacom ร้าน อมรrecord เมตร 50

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks