Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา กับ GTA 4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา กับ GTA 4 ครับ

พอเข้าเกม ไปแปบเดียวแล้วมันก้ เด้ง แล้วขึ้น มาอย่างนี้ อะครับ
    5200+
    8800 gt
    ram 3gb

ผู้รู้รบกวนช่วยทีนะครับ ... ขอบคุณครับ

สงสัยวินโดวส์ท่านเป็น SP2 ใช่ปาว
    มันต้องใช้ SP3 นะ

Comment

เอ่อ มีแครกของ SP 2 และนะครับ หาได้แถวๆนี้แหละ

Comment

ใช้ Crack sp2 แล้วก้ยังไม่หายอะครับ มันยังเป้นอยู่

Comment

ผมก็เป็นครับพอเปลี่ยนเป็น SP3 หายเลย

Comment

ของผม sp2 หลอกเป็น sp3 เล่นได้แน่นอนครับ เล่นมาและ

จาก : http://www.gtaforums.com/index.php?
            มีคนลองแล้วว่าใช้ได้ แปลวิธีทำให้นะ
            1. รัน regedit
            2. เปิดไปที่ Key

อ้างอิง:
            HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Windows

3. ทางกรอบขวา ดับเบิ้ลคลิ้กช่อง "CSDVersion"
            4. แก้ค่า จาก 200 เป็น 300

5. รีบู้ตเครื่อง เล่นได้แล้ว = w =

* * * สำคัญ * * *
            เกม GTA IV จะเช็คว่าเครื่องเราเป็น SP3 หรือไม่จาก registry เราจึงหลอกมันได้
            ขั้นตอนนี้ เ ป็นการหลอกว่า เครื่องเราเป็น SP3 เท่านั้น แต่จริงๆ แล้ว เครื่องเรายังเป็น SP2 อยู่ เพราะฉะนั้น ...
            + แนะนำเฉพาะกับคนที่อยากเล่นสุดๆ ชนิดที่ รอลงวินโดว์ใหม่ไม่ไหวแล้ว
            + หรือกับบางคน ที่มีปัญหากับ SP3 ก็คงต้องใช้วิธีนี้
            + อาจมีัปัญหากับเกมหรือโปรแกรมอื่นตามมา ยังไม่รู้เหมือนกัน
            + จึงแนะนำว่า สำหรับกรณีทั่วไป ควรลง SP3 ด้วยวิธีจริงๆ ชัวร์กว่า (จะอัพเดต หรือ Format ใหม่ก็ได้ครับ) เพราะ วิธีนี้อาจใช้ไม่ได้กับบางเกมหรือบางโปรแกรมที่ต้องการ SP3 จริงๆ

Comment

ช่วยด้วยครับ คือของผมมันเข้า RGSC แล้วมันขึ้นงี้อ่ะครับ

เรียนต่อต่างประเทศเพชร

ใครรู้บอกทีครับ

Comment

ขอบคุณมากๆ เลยครับผม เล่นได้ แย้วว

Comment

Working...
                X