Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5Q PRO VS P5E ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5Q PRO VS P5E ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ตามหัวข้อครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ (ไม่ต้องพูดถึงราคานะครับ)
    Last edited by jocknaja; 10 Dec 2008, 12:20:52.

x เจิมให้.....

Comment

รบกวนหน่อยนะครับ จะซื้อแล้ว

Comment

P5E ครับ ยิ่งตอนนี้ ถูก 3000 กว่าบาท จาก 7000 กว่าบาทแนะ โดยเทคโน X ชิบถูกจัดอยู่ในระบบสูง ส่วน P จัดอยู่ระดับกลางๆ X สมารถ coss ได้เต็มสปีด 16X 16X P 8X 8X แต่ P สมารถอับแรมได้มาก ถึง 16 GB ส่วน X ได้แค่สูงสุด 8GB ซึ่งแค่นี้ผมว่าก็ใส่ไม่ถึง 8 GB อยู่แล้ว X นี่ OC ได้ดีสเถียรกว่า P ผมว่านะ ว่าจะเล่น X45 ที่มาใหม่ ก็ดูแล้วแค่เอาตัว X38 มาปรับปรุงคุณสมบัติเล็กๆน้อยเอง ไม่แตกต่างกันากเท่าไรนัก ผมว่าตัว X38 เป็นตัวน่าสนใจอยู้ครับ

Comment

งบไม่เกิน 3500 P5E คุ้มสุดแล้ว หาที่ประกัน 3 ปีได้ ยิ่งคุ้ม...

Comment

ผมว่าถ้าไม่ Crossfire กับ Overclock เลือกอะไรก็ได้นะครับ ตามงบ ตามความพอใจ

แต่ถ้า ทำ 2 อย่างก็คงไม่พ้น P5E ครับ

Comment

ถ้าหา p5e 3000 ได้คุ้มครับ แต่ถ้าแพงขึ้นมาหน่อยผมว่า เพิ่มอีกนิด เอา p5q ดีกว่า

Comment

ชอบ P5E มากกว่า
                สวยกว่า ถูกกว่า Cross fire ได้ 16X + 16X ความแรงคงไม่ต่างกัน

Comment

fyo

Comment

ขอความคิดเห็นครับ ขอบคุณมากกก

Comment

หาซื้อได้เหรอครับP5E

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        หาซื้อได้เหรอครับP5E
                        ไม่บอก

Comment

Working...
                        X