Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 4500 จะเล่น x3 หรือ จะไปเดินหา x2 6000+ CZ ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 4500 จะเล่น x3 หรือ จะไปเดินหา x2 6000+ CZ ดี

ใช้งานไม่หนักมาก เล่นเกมส์พวก GRID COD5 แล้วก็ดูหนังพวก HD ซะมากกว่า

ใช้กับ GA-MA 780M-DS2H + HD 4670 1 GB PWC ครับ

วานแนะนำ

เมื่ออาทิตย์ ได้ลอง 8450 แล้วครับ ความเร็วโรงงานแล้วนะครับ เทียบกับ 6000+ @3.3 บัส 300 ผมว่า 6000+ ผม เร็วกว่ามากครับ (หมายถึงการตอบสนองเวลาสั่งงานนะครับ) แต่เฉพาะเวลาลงโปรแกรม 3 หัวมันไวกว่านิดๆตลอดเลยครับ
    เวลาเล่นเกมส์ ลื่นสู้ 6000+ ไม่ได้ครับ

Comment

ผมว่า 6000+ ดีกว่า เพราะ X3 ก็เล่นมาแล้ว มันก็งั้นๆๆๆ

Comment

ก็ๆๆขอบอกว่า ให้ตามท่าน วิกรครับ เพราะ โปรแกรมที่ใช้ส่วนมากจะไม่รองรับ *3 อะครับ ส่วนมากจะรับดูโอ้คอ กับคอเดียว

Comment

เอา X2 6000+ 65nm ดีกว่า ประหยัดเงินดี 3100 บาท

Comment

ตามคนข้างบน

Comment

6000+ อีกเสียง ไม่งั้นโดดไป X4 เลยดีกว่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                เมื่ออาทิตย์ ได้ลอง 8450 แล้วครับ ความเร็วโรงงานแล้วนะครับ เทียบกับ 6000+ @3.3 บัส 300 ผมว่า 6000+ ผม เร็วกว่ามากครับ (หมายถึงการตอบสนองเวลาสั่งงานนะครับ) แต่เฉพาะเวลาลงโปรแกรม 3 หัวมันไวกว่านิดๆตลอดเลยครับ
                เวลาเล่นเกมส์ ลื่นสู้ 6000+ ไม่ได้ครับ
                ถ้างั้นตัวเลือกที่ 6000+ ก็น่าจะเวิร์กกว่า แต่ ไม่ได้ลากนะครับ ใช้เพียวๆ ถ้าเลือกตัวนี้ แล้ว ถ้าจะเปลี่ยนซิงค์ ให้เย็นๆ ตัวไหนเวิร์กครับ

Originally posted by visionnet View Post
                ผมว่า 6000+ ดีกว่า เพราะ X3 ก็เล่นมาแล้ว มันก็งั้นๆๆๆ

แห่ะๆ ตามมาด้วยหรอ 555

Originally posted by essnara View Post
                ก็ๆๆขอบอกว่า ให้ตามท่าน วิกรครับ เพราะ โปรแกรมที่ใช้ส่วนมากจะไม่รองรับ *3 อะครับ ส่วนมากจะรับดูโอ้คอ กับคอเดียว
                โอเคครับ ตามนั้น

Originally posted by DDP View Post
                เอา X2 6000+ 65nm ดีกว่า ประหยัดเงินดี 3100 บาท
                ก็คิดอยู่เหมือนกันครับ แต่เห็น 3 หัว ราคามันก็น่าเล่น เอางบที่เหลือ ไป + ซิงค์ดีๆ ก็น่าจะเวิร์กครับ

Originally posted by pandaranger007 View Post
                ตามคนข้างบน
                ตามมาติดๆ ละคับ

Originally posted by My Girl View Post
                6000+ อีกเสียง ไม่งั้นโดดไป X4 เลยดีกว่า
                x4 งบไม่ถึงครับ

Comment

6000+CZเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by ท้องฟ้าสีเพลิง View Post
                    ถ้างั้นตัวเลือกที่ 6000+ ก็น่าจะเวิร์กกว่า แต่ ไม่ได้ลากนะครับ ใช้เพียวๆ ถ้าเลือกตัวนี้ แล้ว ถ้าจะเปลี่ยนซิงค์ ให้เย็นๆ ตัวไหนเวิร์กครับ
                    ซิ้งเดิมไม่ร้อนมากครับ ตัวนี้แถมซื้งแบบมีฮีตไบ มาให้ครับ ยิ่งใช้งานปกติ ไม่มีปัญหาครับ ไม่ได้ OC

ถ้าอยากเปลี่ยน ไม่แพงก็ที่ ร้าน เจไดเอามาขาย ยี้ห้อไรหว่า CORE CONTACT FREEZER ครับ 1650 พร้อมพัดผม

อีกตัวที่การันตีความเย็น (ผมใช้อยู่ ) THERMALRIGHT HR-01 PLUS 1790 + พัดลมอีก 100 บาท ผมใช้ตัวไม่มี + รุ่นแรก ไฟ CPU 1.55 6000+ หนาวๆแบบนี้ IDEL 27 เองครับ FULL 45 ครับ หน้าร้อน IDEL 35 FULL 52 ถ้า ไม่ OC ไม่เพิ่มไฟก็ เย็นเกือบเท่าอุณหภูมิห้องเลยครับ

Comment

ถ้าจาก 6000+ ไป x4 เลยดีกว่า

Comment

ถ้าใช้เดิมๆไม่ OC 6000+ ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                        X