Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่องการติดตั้งระบบอินเตอร์เน็ทหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่องการติดตั้งระบบอินเตอร์เน็ทหน่อยครับ

สวัสดีครับ วันนี้มีคำถามมารบกวนกันอีกแล้ว

คือคนรู้จักของผมเค้ามีบ้านอยู่ชานเมืองในจังหวัดลำปาง แล้วพอดีเค้าต้องการจะเปิดธุรกิจส่วนตัวเล็กๆ ซึ่งจำเป็นจะต้องใช้ Internet บ้างเป็นครั้งคราว

แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า ตอนนี้คู่สายเต็มหมดเลย ไม่สามารถขอเบอร์โทรศัพท์บ้านได้ จะเข้าไปใช้อินเตอร์เน็ทในเมือง ก็ต้องเดินทางไปกลับประมาณไม่ต่ำกว่า 30 กิโล

งานหลักๆ ของเค้าก็จะเป็นการใช้อินเตอร์เน็ทเช็คอีเมล มีการใช้โทรศัพท์ และรับ - ส่งแฟกส์เป็นครั้งคราว

อุปกรณ์ที่มีอยู่แล้ว คือเครื่องคอมพิวเตอร์ (โน้ตบุ้ค1 - เดสก์ทอป 1 ), โทรศัพท์มือถือ, เครื่องโทรศัพท์บ้าน, เครื่องแฟกส์เก่าๆ 1 ตัว

ไม่ทราบว่าจะต้องหาอุปกรณ์ใดเพิ่มบ้างนะครับ ตอนแรกผมกะว่าจะให้เค้าหาโปร Edge Gprs มาใช้ต่ออินเตอร์เน็ท แต่ไม่แน่ใจว่าจะเชื่อมต่อกับเครื่องแฟกส์ยังไง

รบกวนช่วยแนะนำทีนะครับ (อยากจะตัดงบให้ต่ำที่สุดอ่าครับ ธุรกิจเปิดใหม่ ยังต้องใช้เงินกับส่วนอื่นๆอีกเยอะเลย)

ลองใช้งาน แอร์การ์ด ดูไหมครับ sierra 775 หรือ 860 ก็ได้ครับ เพราะจะมี FAX ในตัวด้วย การรับส่ง fax ได้ต้องเปิดบริการ FAX ที่ ศูนย์บริการครับราคา เดือนละ 100-200 บาท

สนใจหาซื้อแอร์การ์ดหรือ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมเข้ามาที่ www.jamloie.com ยินดีและเต็มใจให้บริการด้านข้อมูลเต็มที่ครับ

Comment

Working...
    X