Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก oc Athlon64 X2 4600+ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก oc Athlon64 X2 4600+ ช่วยหน่อยครับ

ของเดิม 2.4GHz อยากOC ให้วิ่งซัก 2.8GHz อะคับ

ขอวิธีปรับค่าต่างๆ หรือคำแนะนำหน่อยครับ

ของท่านกี่ nm คร๊าฟ...

Comment

Originally posted by CokinoZero View Post
      ของท่านกี่ nm คร๊าฟ...
      65 nm คับ

Comment

มักน้อยจังครับ อิอิ

Comment

ขอดูเมนบอร์ดกับแรมหน่อยซิครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ขอดูเมนบอร์ดกับแรมหน่อยซิครับ
            Asrock A-live NF5VSTA
            Kingston DDR2 800 1GbX2

Comment

ผมลองทำแล้วคับ ไม่รุ้ถูกวิธีหรือป่าวนะคับ
              คือผมปรับ ตัวคูณ X10 Bus Speed 300 ตอนนี้มันวิ่งที่ 3.0 GHz
              ผมต้องปรับอะไรอย่าอื่นอีกมั้ยครับ
              ปล.ผมใช้พัดลมเดิมๆ

Comment

เสถียรมั้ยล่ะท่าน ถ้าเสถียรก็แหล่มอ่ะ

Comment

ก้อใช่ได้ปกติอะนะ

Comment

ดันคับ
                    อยากรู้อีก

Comment

แรงแล้วครับ บัส 300

Comment

ของ ผม ตัวคูณ X10 Bus Speed 300 บูท ไม่ ผ่าน อะ ครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับผู้รู้บอกทีครับ
                        แต่ตอนนี้ผุ้ ตัวคูณ 12 กับ 234 วิ่ง อยู่ 2.8 อะ ครับ ใช้ ได้ ปกติ ..

CPU:Athlon64 X2 4600+
                        MB: AX78 ครับ
                        RAM:Crucial Ballistix Tracer 1*2G/667 ครับ

Comment

Originally posted by idsiguza View Post
                          ของ ผม ตัวคูณ X10 Bus Speed 300 บูท ไม่ ผ่าน อะ ครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับผู้รู้บอกทีครับ
                          แต่ตอนนี้ผุ้ ตัวคูณ 12 กับ 234 วิ่ง อยู่ 2.8 อะ ครับ ใช้ ได้ ปกติ ..

CPU:Athlon64 X2 4600+
                          MB: AX78 ครับ
                          RAM:Crucial Ballistix Tracer 1*2G/667 ครับ
                          เอา Z มาดูครับ

Comment

ผมลองเปลื่ยนเป็น11.5ครับ ตาม CPU-Z นะครับรบกวนด้วยนะครับ..
                            Attached Files

Comment

F3 ด้วย ขอบอกว่าเทพสุดๆครับตัวนี้
                              ไฟ CPU น้อยไปครับ 3.0G สบายๆ ถ้า ไฟ CPU สัก 1.4 V
                              อย่าตั้งไฟ AUTO ครับ ตั้งไปให้สุดเลยครับ ไฟ แรม สูงสุดครับ

Comment

Working...
                              X