Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะให้ RAM ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพควรเลือกใส่ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะให้ RAM ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพควรเลือกใส่ยังไง

ผมเห็นบางคน 2G บางคน 4G บางคน 8G สำหรับ xp และ vista ส่วนตัวผมแล้วในตอนนี้คิดว่าการใส่แรมเยอะๆดีที่สุดแต่ยังไม่รู้ว่าจะใช้งานได้เต็มที่มั้ยมันมีข้อจำกัดหรือเปล่าครับก่อนจะซื้อมาเพิ่มจะได้ไม่สิ้นเปลืองโดยเปล่าประโยชน์ครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยคัรบคงมีอีกหลายคนที่ยังไม่ทราบ..

4GB+

ถ้าไม่ได้ใช้งานตัดต่อ render มันก็ใช้ไม่เต็มหรอกครับ

เกมหลายๆเกม 2GB ก็พอ

Comment

OS อะไรก็ตาม 32บิท มันก็เห็นแค่ ประมาณ3.3 Gb. หมดอ้ะครับ เพราะฉะนั้นต้องดู OS ด้วยครับ

แต่ตามความคิดผมนะ ถ้ามีตังก็ซื้อมันเยอะๆไว้ก่อนแหละครับ ห้าๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ไม่ได้ใช้อีกหน่อยก็ได้ใช้เองอ้ะ

ปล.เป๋าหนักๆก็ขึ้นไปเล่น I7 เลย อิอิอิ Tripple ไปเลย เอิ๊กๆ

Comment

อยากได้เท่าไหร่ซื้อไปเถอะครับเดียวนี้เเรมถูกเเล้ว
        2 GB ไ่ม่ถึง 900 บาทเองอัดไปสัก 8 GB ไม่มีปัญหา

Comment

ใส่1GB+1GBอยู่ จะใส่ ตัว2GBเข้าไป จะได้มั้ยคับ หรือ ว่า2GB+2GB จะดีกว่า
          แล้วจําเป็นต้องใส่ยี่ห้อเดียวกันหรือปล่าวครับ

Comment

ถ้าใส่แถวละ 1 ก็ใส่ 4x1GB
            ถ้าใส่แถวละ 2 ก็ใส่ 2x2GB
            ซื้อแรม Kit ยิ่งดีครับ ที่เค้าขายแพ๊คคู่

Comment

Working...
            X