overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ตอนนี้โน้ตบุ๊กอยู่ในช่วงลดปลายปีรึยังครับ

OverclockZone Member

Default ตอนนี้โน้ตบุ๊กอยู่ในช่วงลดปลายปีรึยังครับ

คือปกติช่วงปลายปี ของมันน่าจะลดลงมาใช่มั๊ยครับ
    ก็กะว่าจะซื้อช่วงนั้น
    เลยอยากรู้ว่า มันลดราคารึยังครับ แล้วมันจะลดเยอะเปล่า หรือไม่ลด แต่เป็นของแถมแทน
    ถ้าไม่ต่างกันมาก จะได้ซื้อไปเลย เริ่มจะทนไม่ไหวแล้ว -*-

(นี่คิดเองนะ)แต่พวกของลดๆ+ช่วงปลายปีอย่างนี้ เป็นไปได้มั๊ยว่า เค้าจะเอาของเก่าหรือของที่มีปัญหาออกมาขายอ่ะครับ(อย่างรุ่นที่มีการ์ดจอ เป็น 8xxx)
    เพราะกลัวว่าจะไปเจอของพวกนี้ แต่ได้ยินมาว่า ล๊อตใหม่ที่ผลิตออกมา แก้ปัญหาเรื่องการ์ดจอไปแล้ว แต่กลัวเค้าแบบเอาล๊อตเก่าออกมาขายไรเงี๊ย

OverclockZone Member

หายไปไหนกันหมด -*-

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ท่านครับแนะนำ ท่านสำรวจเองครับ เพราะไม่มีคำว่า ลดราคา ของอย่างนี้ ราคามันจะตกเองครับพี่น้อง

คิดว่าซื้อมาได้ใช้ครับ ใช้เวลา 2 เดือนครับ รุ่นที่ท่านซื้ออ่ะ ราคาลง แบบตกใจและเสียดาย หรือ ไม่มีของจนมันผลิตรุ่นใหม่มาแรงกว่าเดิม ดีกว่าเดิมอ่ะครับ

เหมือนรุ่น Aspire 6920G ราคาไม่ได้ลงนะ ของขายดีจนขาดตลาด ไปเกือบ 2 เดือน จนมันผลิตออกมาใหม่ใน Aspire 6935G ซึ่งแรงกว่าและดีกว่า

นี่ล่ะครับที่เรียกว่า หลักการตลาดน่ะ อิอิอิ

OverclockZone Member Decription's Avatar

พูดยากครับ ราคามันลดทั้งปี ลดแลกแจกแถมกันอยู่แล้ว ถ้าดูคงจะดูเรื่องเวลาอย่างเดียวไม่ได้ ถ้าจะมองแบบนั้น ต้องมองว่าใกล้จะมีเทคโนโลยีอะไรเข้ามาแทนมันหรือยัง นั่นแหละครับ ช่วงลดพิเศษที่แท้จริง

OverclockZone Member pattyna's Avatar

พวกล๊อตเก่า มันก็ไม่แน่ครับที่จะเอามาโละขายในราคาถูกๆ
    แต่อาจจะโดนประนามไปอีกนานเลยถ้าทำแบบนั้น
    ผมว่าชื่อต้นๆปีหน้า ต่างหากครับที่ราคาของน่าจะตกลง
    เพราะดูๆแนวโน้มของปลายปีนี้มา ก็ไม่ค่อยเจออะไรถูกลงเลย

NB มันมีวงจรแบบนี้ครับ

NB ใหม่ ราคาเต็ม > ผ่านไปซักพักเริ่มมีโปรโมชั่น > ราคาลงนิดหน่อย > มีรุ่นใหม่มา > ราคาลงอีก
    > มีรุ่นใหม่มากอีก > สูญพันธฺ์เปลี่ยนเวอชั่น เลิกผลิต

วงจรแบบคร่าวๆครับ ไม่เสมอไปแต่ก็เห็นเป็นแบบนั้นกันหลายรุ่น
    ดังนั้นช่วงปลายปีนี้อยู่ในช่วง "มีรุ่นใหม่มาจำหน่าย" ซะมากกว่า
    แต่ก็ขึ้นอยู่กับการลำเลียงรุ่นด้วยนะครับ บางรุ่นในแบนด์เดียวกันก็ถึงขั้นโละแล้ว
    มีตัว S42 ที่เห็นก็อยู่ใรช่วงลดราคาขั้นแรก แสดงว่าไม่นานจะมี S43 มาอวดโฉม

ในคำถามนี้ ผมคิดว่าปลายปีไม่มีของลดเท่าไหร่หรอกครับ รอปีหน้าดีกว่า

Bookmarks

Bookmarks