Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องปรับตัวคูณอัตโนมัติ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องปรับตัวคูณอัตโนมัติ

อยากทราบเรื่องการปรับลดตัวคูณอัตโนมัติเพื่อลดการใช้ไฟของ E6600 ครับ คือตอนแรกก็เห็นปรับลดปรกติดีครับ ไม่รันอะไรวิ่งอยู่ที่ตัวคูณเท่ากับ 6 ครับ
    ทีนี้พอตอนทำ raid 0 ครับ มันจะวิ่งที่ตัวคูณ 9 ตลอด ไม่ปรับลดเลยครับ มันปกติดีรึเปล่าครับ
    ทดสอบก่อน oc กับหลัง oc แล้วนะครับ ก่อนทำ raid 0 ไม่เป็นครับ
    มันปรับลดตามปกติ เป็นคำถามโง่ๆรึเปล่าไม่ทราบนะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องจริงๆ
    เพิ่งหัด oc ซะด้วย รบกวนช่วยตอบและอธิบายหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ...

ตอนทำ raid 0 ลงวินใหม่เปล่าครับ และลง ซอฟแวร์ intel ไปยังครับ

Comment

ลงวินโดว์ใหม่ครับ ลงโปรแกรมแล้วด้วยครับ หยั่งงี้มันผิดปกติรึเปล่าครับ

Comment

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ

Comment

Working...
        X