Announcement

Collapse
No announcement yet.

8.12 ทําไมทํากับผมเช่นนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ 2900XT ใช้กับ Catalyst 8.XX แต่ Crossfire แล้วเน่า จนเดี๋ยวนี้วางทับกระดาษไว้ไม่ได้ใช้เลย

2900XT 2 ตัวมันแรงสะใจดีจริงๆ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

เอ่อ....แค่driver ใหม่ software ไม่ยังไม่รองรับ บอกโดนตัดหางปล่อยวัด...

Comment

มาเพิ่มข้อมูล ผมลองโหลด 8.12 ตัวเต็ม (หลังจากลอง 8.12betaมาก่อนหน้านี้แล้วกลับไปใช้ 8.11ตัวเต็ม) มาลองแ้ล้วเมื่อคืน

GPU-Z 3.0 กับ Rivatuner 2.20 ที่ออกมาก่อนหน้านี้ ดูข้อมูล+ใช้งานได้ปกติครับ และเข้าใจว่าไดรเวอร์มันปรับรอบพัดลมให้วิ่งเริ่มต้นที่ 50% ตั้งแต่แรกเลย

2900 ของท่านมันตั้ง core ตอนประหยัดพลังงานไว้ที่ 510Mhz หรือป่าวครับ
        Last edited by khomsiri; 11 Dec 2008, 13:34:15.

Comment

Originally posted by tor_za View Post
          แต่ 2900XT ใช้กับ Catalyst 8.XX แต่ Crossfire แล้วเน่า จนเดี๋ยวนี้วางทับกระดาษไว้ไม่ได้ใช้เลย

2900XT 2 ตัวมันแรงสะใจดีจริงๆ
          สุดยอดเลยใช้มั้ยพี่ 55555555+
          Originally posted by shady View Post
          เอ่อ....แค่driver ใหม่ software ไม่ยังไม่รองรับ บอกโดนตัดหางปล่อยวัด...
          ไดรเวอร์มันไปลด CORE/MEM ลงมาเอง จะให้ไม่มีปัญหาได้ไงครับ ผมใช้ 8.11 beta ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยผมลงไดรเวอร์เพียวๆๆๆไม่ลง CCC ด้วย ขนาด GPU-Z ตัวใหม่ยังฟ้องแล้ว Rivatunner จะไปเหลืออะไร

ส่วน Rivatunner ก็มีบางท่านบอกแล้วไม่ใช่เหรอครับ ว่ายังใช้กับ 8.12 ได้
          Last edited by visionnet; 11 Dec 2008, 15:25:43.

Comment

Originally posted by khomsiri View Post
            มาเพิ่มข้อมูล ผมลองโหลด 8.12 ตัวเต็ม (หลังจากลอง 8.12betaมาก่อนหน้านี้แล้วกลับไปใช้ 8.11ตัวเต็ม) มาลองแ้ล้วเมื่อคืน

GPU-Z 3.0 กับ Rivatuner 2.20 ที่ออกมาก่อนหน้านี้ ดูข้อมูล+ใช้งานได้ปกติครับ และเข้าใจว่าไดรเวอร์มันปรับรอบพัดลมให้วิ่งเริ่มต้นที่ 50% ตั้งแต่แรกเลย

2900 ของท่านมันตั้ง core ตอนประหยัดพลังงานไว้ที่ 510Mhz หรือป่าวครับ
            ผมลงไดรเวอร์เพียวๆๆๆมันมีประหยัดงานด้วยเหรอ ไม่ใช่พวก 3870X2 นี่หว่า
            เดิมๆๆต้อง CORE ต้องวิ่ง 720 ครับ คราวนี้มันพอลงไปปุ๊บมันดันไปลดเหลือ 510 ซะงั้น

Comment

-...-

Comment

ยังไม่ได้ลองเลย ใช้ 8.1 ดีกว่า..

Comment

ผมว่าลองเปลี่ยนเจ้าของการ์ดดูอะคับ น่าจะแก้ปัญหาได้

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                    ผมว่าลองเปลี่ยนเจ้าของการ์ดดูอะคับ น่าจะแก้ปัญหาได้
                    อิ อิ อิ กำ

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                      อ้าว..................

Comment

8.12 ไม่น่าลงเลย

Comment

น่าลอง

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
                            ลงแล้ว จอเปงสีขาวๆ ไม่มีสีเลยคับเหมือนเข้า safe mode ทำไงดีคับ ผมเลยต้องกลับไปใช้ตัว 8.9ต่อถึงไ ม่มีปัญหา-*- HD4850
                            ลงทับไปอีกที่ครับเป็นเหมือนกัน

Comment

ผมลงแล้วก็ปกติดีครับ ไม่มีปัญหา

Comment

มะเหงมีปัญหาไรนี่

Comment

Working...
                                X