overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: อยากถามเรื่อง AMD ช่วยเข้ามา ตอบหน่อยนะ อยากรู้จิง ๆ

OverclockZone Member

Default อยากถามเรื่อง AMD ช่วยเข้ามา ตอบหน่อยนะ อยากรู้จิง ๆ

คือ ผมกำลังจะซื้อคอมตัวใหม่อยู่นะคับแล้วเห็นเพื่อน เค้าใช้ AMD ก็เลย ลองมาหาข้อมูลดูแต่มันก็ งง โง่ ๆ ไปม่ายรู้ว่า จะ หาย งง เมื่อ ไร เลย อยาก ขอ คำแนะ นำ หน่อย เกี่ยวกับ AMD อะคับแล้ว ผมจะ ด้าย ไปซื้อ ซัก กะที เด๋วนานไปแล้ว เงิน มัน จะ หมด ยังไงก็ช่วย ๆ แนะนำหน่อย นะคับถือว่าสงสารคน ม่ายรู้เรื่อง คือ ผมใช้พวก เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง รัยแบบนี้ ควรจะใช้ รัยดี

คือว่า ถ้า ท่านใดพอจะมีเวลาช่วยแนะนำเกี่ยวกับ AMD ขอทิ้งเมล์ไว้ให้หน่อย นะ คับแบบว่าผมมันโง่ อะ คับอยากถามเยอะ ๆ ^^
    Last edited by essoonline; 11 Dec 2008 at 08:48:18.

มีงบเท่าไร..............

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

ทุนทรัพย์....เดี๋ยวรอผู้ชำนาญการจัดให้

แหะ ๆ โทษทีคับลืม บอก + + '' ผมมี งบประ มาณ 15000 นี้คับ บวก ลบไม่เกินพัน แต่ผมมี ASUS9600GT
    แล้วคับ มันจะ ใช้ด้วยกันได้ป่าว อะ หรือ ว่า ต้องเปลี่ยน ใหม่ คือผมได้ยินเพื่อน มัน คุยกันเรื่อง clock นี้ คับ ถ้าผม
    ลองใช้ AMD แล้วเกิดว่า ผมไม่ clock มัน มันจะช้า กว่า clock มากป่าวคับ

----- อย่าด่าผมนะคับผมม่ายรู้จิงๆพึ่งจะมาสนใจคอมได้ไม่นานผมก็เลยไม่ค่อยรู้เรื่องรัยมากไปถามเพื่อนมันก็ไม่ว่างซักที่เลยมาพึ่งที่นี้ที่สุดท้าย-------
    Last edited by essoonline; 11 Dec 2008 at 10:11:00.

OverclockZone Member OWNER's Avatar

Phenom 9950 BE 2.6GHz = 7140
    GA-MA790X-DS4 = 4070
    Promotion G.skill 4GB/PQ/800 CL5 =1990
    Seagate 250GB ES.2 Series 32MB = 2590
    ปล.เกินงบแต่รอดูหลังปีไหม่ตัวใหม่มาน่าจะลงอีกหรือดูตัวใหม่น่าเล่นกว่าหรือเปล่า.

OverclockZone Member Masamu's Avatar

ผิดหมวดไปหน่อยนะครับ

ไปโพสในหมวดจัดสเป็กคอมนะ จะไวกว่า บอกให้ละเอียด
    จะเอา อะไร cpu HDD MB VGA Suppy Case Dvd-rom ram monitor
    และ งบประมาณ ใช้งานด้านไหม
    เช่น ว่า ยก เคส งบ 15000 ไม่เอาจอ เน้นเกม ดูคลิป เนต อาไรอย่างงี้นะ
    ถ้ามี อาไรอยู่แล้วก็บอก ไป ว่า มี 9600gt แล้ว ต้องเปลี่ยนไหม

คือแบบว่ามันผิดที่จิง ๆ นั้นแหละคับแต่ผมอยากรู้จิง ๆ ดูเองก็ม่ายเข้าใจถามใครก็ม่ายมีครายบอก ก็เลยคิดว่าถ้ามาถามในนี้ก็น่าจะได้อะไรดี กว่าอีกกระทู้อะคับถ้ามันแย่ขนาดนั้นก็ โทดละกันนะคับ

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

เรื่องเล็กน้อยครับ ที่โพสผิด เดี๋ยวทาง mod ก็ย้ายให้เอง(หรือไม่ย้ายหว่า)
    ส่วนสเปก ไปที่ห้อง จัดสเปกจะดีกว่าครับ จะมีกูรูหลายคนมาบอก และได้คำตอบได้ไว

OverclockZone Member banknow's Avatar
    มอ.ภูเก็ต วิศวกรรมคอมพิวเตอร์

AMD clock แค่นิดเดียวอะ ก็ แรง ชิxหายละ
    โดยเฉพาะ Phenom X4 clock 500Hz เหมือนกับ clock ไป ~ 2000 Hz
    เว้อไปป่าวคับ
    555

Bookmarks

Bookmarks